Wakati ndugu Nevo alipokuwa akifanya matangazo hayo, ambayo ndugu Mo alikuwa akisema hivi majuzi, akizungumza juu ya roho wa Bwana kaingia, akiingia jengoni, alisema kulikuwa kuzuri sana mle ndani, hata nilifikiri unyakuo ulikuwa umekuja, mpaka nilipotazama kote nikaona hao wengine wameketi hapa. Akasema, la, hujaja bado, maana kama kama wangali hapa basi, ninajua ningali hapa <laughs> Kwa hiyo wakati mwingine roho wa Bwana huwa mzuri hivyo kwetu. Tunafuraha sana kuona marafiki wengi ambao, e, tunawaona humjangoni wengi sana, tusinge jaribu kuwataja. Ndio kwanza nimwone akiingia mlangoni ndugu Carpenter, yule mtu aliyeniunganisha mimi pamoja na mke wangu katika ndoa. Ndugu Carpenter amekuwa baraka kubwa kwetu hapa kanisani na amekuwa uh, baraka kwetu katika njia ya huduma na kuhubiri kokote mali popote, nasi tuna furaha kuwa pamoja naye leo, pamoja na wengine wengi sana. Sasa kuna swali lingine hapa ambalo nilipewa jana jioni. Ndugu Branham, je, wale wanawali watano wapumbavu wa Mathayo 25 wanahesabiwa kama masalia ya mataifa? Na sikia ya kwamba hao wanawali watano wapumbavu waliokolewa, bali inawabidi kupitia kwenye ule wakati wa dhiki kuu. Hii ni kweli? Kama ndivyo, hatima yao ya mwisho itakuwa nini? Je, wanaweza kuwa ni wale kondoo wanaotenganishwa na mbuzi katika Mathayo 25 hadi 34? 33 hadi 34. Mbona theolojia hodari sana, kulingana na yale mimi, sehemu tupu kwenye kanda, ni navyoliwazia pia kwamba hao ni masalia. Mwanamwali aliyelala ndiye masalia yaliyonenwa katika ufunuo wa uzao wa mwanamke unaoshika amri za Mungu na wana wana ushuhuda wa Yesu Kristo. Mwanamke atachukua kipande ki cha kitambaa na kukitandaza chini vema. Sasa hicho ndicho anachokatia nini yake, eh, ama anachukua bombwe lake na kuliweka popote apendapo. Jinsi atakavyokikata hicho, ndipo basi kile kilichosalia kinaitwa masalia, bali anachagua kukikatia mahali fulani kwa mawazo yake mwenyewe, lakini kilichosalia kinaitwa masalia. Sasa kama mtaangalia, kulikuwako na wanawali watano wa pumbavu na watano wenye busara. Wote walikuwa ni wanawali waliotengenezwa kwa malighafi zile zile, lakini kwa uteuzi Mungu alimchagua bibi harusi wake kwa uteuzi, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, akaweka majina yao kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, kabla ulimwengu haujaanza, Mungu katika akili yake akiwa asiye na kikomo nasi tunalitumia neno hilo wakati mwingine, ni kuchaguliwa tangu zamani, lakini hakika linakwaza katika wakati huu wa kanisa tunaoishi. Hakika lilikuwa ni jambo kulilotumiwa katika siku za wafia imani, maana bila shaka waliliamini, lakini wameliondokea sasa, wakaingia kwenye mawazo ya kisheria, fundisho la kisheria kanisani, ambalo liliibuka ambalo lilikuwa ni jambo jema kwa sababu wote walikuwa wameingia kwenye ukalvini huko Uingereza, hata hawakupata miamsho tena. Naye John Wesley akajitokeza, alihubiri fundisho la Kiarmenia ambalo liliusawazisha Mungu, daima atausawazisha. Kwa hiyo basi, mwanamwali mpumbavu alikuwa ni wale wasiokuwa na mafuta kwenye taa zao, ambao ninaamini walitupwa kwenye giza la nje, ambako kutakuwa na kulia, kuomboleza na kuusaga meno. Basi kama mtalinganisha hilo ama muhtasari wenu wa pambizoni, litarudi moja kwa moja tena kwenye ile dhiki kuu, nami nafikiri hao ndio wanaobaki nyuma na kupitia kwenye ile dhiki kuu. Na ni somo zuri sana hapo, kama tungalikuwa na wakati wa kuliingilia. Ikiwa wewe sasa, kumbukeni nimesema hapo mwanzoni, ambapo unaposikiliza kanda mambo haya ni kulingana tu na vile ninavyoamini kwamba ni kweli. Naona sasa kama si sahihi, si, sijui kama si sahihi mimi. Nami ninaweza kusema tu yale ninayoamini wala sikusudii kuudhi hisia za mtu yeyote. Hatuna budi kuyaweka tu kando tunapoingia, kisha tuchukue jambo lililosemwa na kulichunguza na tuone kama kweli ni maandiko ama sio. Hiyo ndiyo njia bora sana ya kulifanya halafu, kwa sababu kwenye siku kama tunayoishi sasa, katika taifa ambalo limevunwa na kuvunwa tena na tena na tena na namna zote za kila kitu, vema, ni vigumu kuwafanya watu walishike kweli kama ilivyo kwenye eneo lisilopata kuguswa. Ukiwaambia wanaamini, hivyo ndivyo inavyotendeka. Lakini sasa mmoja atakuja na wazo hili na mwingine atakuja na wazo hili, nasi tuna karibu makanisa mbalimbali mia tisa na kitu ya kimadhehebu, na kila moja linatofautiana fundisho lake na lingine, na inabidi kuwe na mtu aliyekosea na mtu aliye sahihi. Kwa hiyo sasa, thibitisho lake pekeni ni kulirudisha kwenye Bibilia. Mnaona, kuliachia Bibilia. Sasa mara nyingi watu weka fasiri yao wenyewe, bali tunajaribu jaribu kadiri tuwezavyo kutoweka fasiri yoyote ya kibinadamu juu yake, kuisoma tu jinsi ilivyo na kusema hivyo ndivyo ilivyo. alafu daima nimeona kama utachukua tu yale yeye aliyosema ya itafanya kila kitu kiumane vizuri kabisa katika maandiko. Ni kama tu kuweka mchezo fumbo pamoja, inakubidi kuangalia bombwe kabla ya kulitatua hilo fumbo vizuri. Usipofanya hivyo, siku zote nilisema, ungekuwa na nini kwenye mandhari yako? Ungekuwa na ng'ombe akila nyasi juu ya mti, kwa hiyo isingeonekana sawa. Na kama tu tukimwacha Roho Mtakatifu ni nani aliyeandika Biblia? Roho Mtakatifu aliwachochea watu wakaiandika Biblia. Basi bila ya Roho Mtakatifu haidhuru umelimika vizuri kiasi gani kamwe hutalielewa, kwa maana hata Yesu alimshukuru Mungu Mungu ya kwamba alikuwa ameificha kutoka kwa macho ya wenye hekima na akili na angeifunulia watoto wachanga wanaoweza kujifunza. Na kila mmoja wa wale wanafunzi alikuwa takriban hajasoma wala hana elimu, ila mmoja na huyo alikuwa ni Paulo. Naye Paulo alisema ilimbidi kusahau yote aliyowahi kujua kusudi ampate Kristo. Kwa hiyo aliliambia kanisa la Korinto akuja na hekima ya wanadamu na hotuba kuu, kwa sababu basi imani ya yao ingekuwa katika hekima ya wanadamu, bali alikuja kwao katika nguvu na dhihirisho la Roho Mtakatifu, kusudi imani yao ikae juu ya kazi za Roho Mtakatifu kulingana na neno la mu na hapo ndipo tunapojaribu kushikilia kwa makini sana sasa hivi, kwa sababu kabla juma alijaisha, ama wakati juma litakapoisha, mtaona hivyo ndivyo imekuwa hasa, uzi huo mdogo ukija kupitia kwenye wakati kote kote. Asanteni kwa kuweka ubao juu zaidi kidogo, huo unaonekana mzuri zaidi sasa losisilaiti tungaliendelea nalo msimu wote wa baridi kali kusudi tuweze ku, kukichukua tu kitabu chote cha Ufunuo na kukipitia tu. Ni mafundisho mazuri sana humo e, ndani. Nami nakumbuka, nadhani imekuwa ni miaka ishirini iliyopita ama ishirini na mitano wakati kanisa lilikuwa lingali jipya tu, tulianza moja mapema kwenye msimu wa kupukutika, nalo likaendelea hata karibu msimu huo mwingine wa kupukutika majani, tukipitia kitabu cha Ufunuo. Sasa ninakumbuka nikichukua kitabu cha Ayubu. Lo, ndugu, right, nilidumu nacho muda mrefu sana, hata hatimaye mwanamke mmoja akaniandikia na kuniuliza akasema, ndugu Branham, hivi kama utamuondoa Ayubu kwenye lundo hilo la majivu <laughs> ema, nilikuwa nikijaribu kujenga hoja fulani, maana papo hapo ndipo kila kitu kilipolundikana kufikia mahali hapo, kufikia mahali ambapo roho wa Bwana alipomjilia ndipo radi ilipoanza kumulika na ngurumo zikaanza kunguruma. Roho alikuja juu ya huyo na bina ya akakuona kule kuja kwa Bwana, nami nilitaka kushindilia hilo. Hiyo ndiyo sababu nilimshikilia kwenye lundo la majivu kwa muda mrefu. Ili, ili tuweze kujenga hoja, nami ninajua huenda likachosha kidogo. Mimi ushikwa na wasiwasi pia ninapomsikia mtu fulani akiangaikia kitu fulani, inaonekana kana kwamba angeendelea na kukifikia, lakini labda Mungu anamuongoza mtu huyo kwa kusudi, kwa ajili ya hilo. Sasa turejee kwenye masalia haya. Kabla hatujaliondokea swali hili, natumaini nitalipata dhahiri hili. Hakika ninaamini kwamba masalia yamechaguliwa na Mungu ni ninaamini ya kwamba Mungu aliwachagua hao masalia kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na amefanya hivyo kwa kujua kwake tangu zamani. Si neno. Sasa angalia huko kuchagua tangu zamani, unaona? Maana ni neno dogo linalochoma miongoni mwa watu, naona lakini Mungu, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, katika nia yake kuu isiyo na kikomo, alichagua kanisa. Akamchagua Yesu, akalichagua kanisa na angeweza kubashiri hapo mwanzo jinsi itakavyokuwa kwenye mwisho. Yeye kama yeye, hana kikomo, hakuna kitu asichokijua alitua kila kiroboto atakayekuwa duniani na ni mara ngapi angepepesa macho yake. Sasa hivyo ndivyo tu, na angetoa kiasi gani cha shahamu, na hao wote wangetoa kiasi gani kwa jumla. Hiyo haina kikomo, ni kutokuwa na kikomo. Wewe wewe, hakuna njia ya kulielezea naye Mungu. Hivyo ndivyo alivyo Mungu asiye na kikomo. Kwa hiyo, kama ukiangalia Bibilia ilisema ya kwamba katika siku za mwisho kwamba mpinga Kristo atakaye kuja juu ya nchi. Sasa sikilizeni kwa makini, hilo ndilo dosari la pekee na angeweza kupata mamilioni kwangu, lakini juu ya ndugu yetu wa zamani Bili Gramu, hivi majuzi, yale mahubiri mazuri aliyohubiri Jumapili iliyopita, na hakika niliwazia, ulikuwa ni ujumbe uliokuja kwa wakati mzuri. Na lakini alisema ya kwamba shetani hata anawapoteza waliowateule la. Biblia ilisema angewapoteza waliowateule kama ya mkini, lakini haiwezekani, kwa sababu Mungu aliwachagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mnaona, mwanakondoo Yesu Kristo alikuwa ndiye mwanakondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Wakati Mungu hata anapoamua, anaponena neno hilo, kamwe aliwezi kubadilika, kamwe aliwezi kugeuzwa. Mnaona, kwa sababu yeye yeye yeye hana kikomo na maneno yake yatatimia. Wazieni tu ni nini yenyewe, dunia tunayokalia usiku wa leo ni neno la Mungu lililodhihirishwa Ulimwengu uliumbwa kwa vitu ambavyo hata havionekani. Yeye alisema tu iwe na ikawa. Ni rahisi jinsi gani kwa Mungu huyo kuponya mwili mgonjwa? Basi kama yeye anaweza kuumba kiumbe kwa kukimena tu, naona neno lake, laiti tungaliweza tu kupata imani kuona kile neno lake lilicho. Tumefungwa sana na dunia na kuchanganyikiwa sana, yani mwetu, hata sisi lo, sijui mimi Tumeshindilia mambo mengi sana, kombora kutoka kwa huyu na kombora kutoka kwa yule, na na imetufikisha tu mahali tumechanganyikiwa tu kabisa. Lakini kama ungaliuweza kukiondolea mbali kitu hicho chote, urudi, ujue kwamba yeye ni Mungu na maneno yake hayawezi kushindwa, kama vile yeye asivyoweza kushindwa. Ndipo kama neno hilo likishindwa basi Mungu ameshindwa, na kama Mungu akishindwa, kuna yeye si Mungu. Mnaona? Kwa hiyo, nanyi kumbukeni, yeye hawezi kusema jambo moja hapa na jambo lingine hapa. Hana budi kudumu na uamuzi wake wa kwanza kusudi apate kuwa ni Mungu. Kwa hiyo tuna nini tu, na yeye ametuomba tu jambo moja, kuamini kwa ya kwamba yale aliyosema ni kweli, naye atayatimiza. Nzuri jinsi gani, ulitarajia jambo la moja kwa moja litukie. Wakati mwingine linahitaji tu imani kidogo, halitafanya muujiza, bali kama utalishikilia litakutoa nje. Dumu tu pamoja nalo, kama yeye alivyosema, mbegu ya haradali ndiyo iliyo ndogo kuliko mbegu zote. Lakini hivi mlipata kuona haradali? Haitachanganyikana na kitu chochote. Huwezi kuzalisha haradali na chochote, haitachanganyikana na ikiwa una imani imani, imani kidogo tu ambayo haitachanganyikana na kutokuamini kokote ama u, ukanisa wowote ama mafundisho ya, ya sharti. Dumu tu pamoja na Mungu, dumu tu moja kwa moja nayo, itakupitisha moja kwa moja kwenye ukungu, ikutoe nje kabisa. Naam, dumu tu na imani hiyo. Sasa hapo mwanzo, wakati Mungu Biblia ilisema katika ufunuo ya kwamba mpinga Kristo katika siku za mwisho. Sasa yaangalie makanisa haya yote yakiungana. Mpinga Kristo katika siku za mwisho angewadanganya wote waliokuwa duniani, ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Jina lako liliandikwa lini katika kitabu cha uzima? kabla hatujakuwa na ulimwengu, ulichaguliwa kumpokea roho mtakatifu katika wakati huu nimejiunga na Eddie Peronet nimetia nanga nafsi yangu katika ulimwengu wa raha nikisafiri bahari zenye dhoruba tena tufani huenda ikavuma kwenye kilindi kikali cha dhoruba lakini katika yesu tuko salama daima Hakuna kitu kinachoweza so kututenganisha. Mungu hawezi aligairi neno lake, na kama yeye hana kikomo na anakupa roho mtakatifu hapa akijua ya kwamba atakupoteza hapa chini, yeye anaendesha shughuli ya aina gani? Kama ujadanganyika, katika ujuzi wako kama una roho mtakatifu. Lakini angalia yale bibilia iliyosema, wa Efeso nne thelathini, msimuzunishe roho mtakatifu wa Mungu, ambaye kwa yeye metiwa muhuri hata wa msho unaofuata hilo linasikika sawa. Mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Muda gani? Mpaka kwenye ukombozi wenu. Ukichukua behewa, ulipakia kwenye reli, basi wakati limepakiwa kikamilifu, sasa bado hawawezi kulifunga behewa hilo, inabidi mkaguzi apitie hapo naye analikagua, aone kama kuna kilicholegea kitakachotikisika, huenda hilo behewa likanini. Huenda behewa hilo limejaa kabisa, lakini kama lina mahali pa legevu, nani yake ina inakupasa kulipakia tena. Basi shida ndio hiyo, wengi wetu hatumpokee Roho Mtakatifu. Wakati mkaguzi anapopitia hapo, anakuta mahali pengi pale gevu, naona. Kwa hiyo hata litia muhuri bado Mwanatheolojia mashuhuri alinijia hivi majuzi, ama si hivi majuzi, imekuwa ni miaka mitatu ama mimi iliyopita, naye akasema, nataka kukuuliza jambo fulani. Kasema, Ibrahimu alimwamini Mungu, ikahesabiwa kwake kuwa ana haki. Nikasema, hiyo ni kweli, sawa. Kasema, mtu huyo angefanya nini zaidi ila kuamini? Nikasema, hayo ndiyo tu aliyoweza kufanya. Akasema, basi unaelekea wapi na upuuzi wa Roho Mtakatifu nje ya hiyo? Sasa mnajua yeye, yeah, alikuwa ni Mbaptisi, naye akasema akasema, unaelekea wapi na huyo Roho Mtakatifu akiamini mara unapoamini umempokea Roho Mtakatifu. Nikasema no, no, la, la. Sasa u unaleta utata katika maandiko, maandiko yajipingi yenyewe. Naona Paulo aliwauliza je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini mli? Naye akasema vema. Nikasema ni kweli kwamba Ibrahimu baba wa imani alitoa alikuwa na ahadi ya Mungu na alimwamini Mungu na ikahesabiwa kwake kuwa ana haki Bali alimpa muhuri wa tohara kama ishara ya kwamba yeye alikuwa ameipokea imani yake. Sasa kama yeye hajapata ku, kutia muhuri kwa Roho Mtakatifu bado kama hajapokea imani yako ndani yake bado, una mahali palegevu. Unaona, huenda ukaamini na bali kuna mahali pengi palegevu, lakini unapopakia vizuri mahali hapo pote palipolegea, basi anakutia muhuri kwa Roho Mtakatifu hata siku ya ukombozi wako. Hilo ni thibitisho la Mungu kwamba ameipokea imani ambayo ulikiri kwake. Ibrahimu alikiri imani, naye Mungu akasema, nitakupa ishara sasa ya kwamba kwamba nimekupokea, naye akampa ishara ya tohara. Sasa unapompokea Kristo kama mwokozi wako na kumwamini yeye na kumwomba ayasafishe maisha yako, ndipo basi anaporudi na Roho Mtakatifu na kukupa ishara ya Roho Mtakatifu, basi umetiwa muhuri hata ukombozi wako. Behewa hili hapa, kama limelegea, likiisha kupakiwa vizuri, nao wanafunga huo mlango na kulitia muhuri, nalo nalo limetiwa muhuri hadi kikomo chake. Mashirika ya reli yangekupa kifungo cha maisha kama unge uvunja muhuri huo. Haiwezi kuvunjwa, limetiwa muhuri hadi kikomo chake. Sio kwa kila mtu kwenye reli kuweza kulifungua na kuangalia ndani yake na kulichunguza na kulikagua lote na kutupa vitu vichache nje, akaviingiza vitu vingine ndani. La, la kanisa hili litasema vema mafundisho hilo, la sharti hili si zuri, lile si zuri. Mungu anapokupa roho mtakatifu, imekwisha. Unajua mahali unaposimama, unajua yaliyotukia, nawe umetiwa muhuri kote hata siku ya ukombozi wako, kikomo chako cha safari hii ya duniani. Loo jamani, alinapaswa kufanya mtu yeyote kuwa tu na imani na kumwamini Mungu, asimame tu katika nguvu za roho Mtakatifu. Sasa wanawali hawa ambao hawakumpokea roho mtakatifu, mnakumbuka, kitu pekee walichopungukiwa nacho kilikuwa ni mafuta kwenye taa zao. Hiyo ni kweli, Biblia ilisema mafuta huainisha roho Mtakatifu. Hiyo ndiyo sababu tunawapaka wagonjwa mafuta na kadhalika, kwa sababu ni mfano wa roho Mtakatifu. Sasa halafu kama, kama roho mtakatifu hakuwajelia hawakuwa naye, alafu alipokuja walisema, sasa kwa wale wanawali waliokuwa na mafuta, akasema Uh, mnaona, walikuwa wamerudi kwenye wakati wa kanisa, kulikuwako na baadhi yao mle ndani waliokuwa ni watu wazuri, bali hawakuwa kwenye nuru ya nyota. Inachomaanisha huku utambi umetiwa ndani ya mafuta, mnaona, nayo ilikuwa imezima, ili, ilikuwa imezimika. Walikuwa wamejitenga. Paulo alisema katika siku yake walijitenga na sisi kwa kutokuwa na imani, mnaona, na wakawaacha, walitoka kwetu kwa sababu hawakuwa wa kwetu. Sasa ilianza huko nyuma katika ule wakati wa mwanzoni wa Efeso na kufikia kwenye wakati huu leo hii, jambo lile lile kila mmoja wa nyakati hizo, kile kilichowapata kilishikana na nyakati hizi, hizi hapa chini tutaingilia hilo kindani katika kitambo kidogo. Sasa angalia kwamba mwanamwali huyu hata hivyo aliingia mahali palipokuwa na kulia kuomboleza na kusaga meno. Hebu niseme jambo hili, rafiki yangu mpendwa wa thamani, maana kwa kawaida humu, sani nijapo hapa mimi huja tu hapa na kufanya ibada ya uponyaji na kuwaombea wagonjwa na huko nje kote nchini mahali fulani. Lakini huu ndio wakati nimekuwa nikiwaambia kwa muda mrefu, muweke dhamira yenu mfukoni mwenu. Sasa tunataka tunataka kuja na kuwa waaminifu na wa kweli sisi kwa sisi, kwa sababu tuko kwenye siku ya mwisho. Naam, sasa hapo ndipo ninyi wanadharayo wa zamani na wa Pilgrim Holiness chini ya utakaso, mliposhindwa Naona sasa hivi, mlijua Yuda Iskarioti alifikia mali papo hapo. Yuda alimwamini Bwana Yesu kama mwokozi, akamkubali kama mwokozi, naye pia alitakaswa alitakaswa katika Yohana kumi na saba kumi na saba. Hapo Yesu aliposema, Baba, watakase kwa ile kweli, neno lako ni kweli, na yeye alikuwa neno. Vema, katika Mathayo kumi walipewa nguvu za kuwaponya wagonjwa, kuwafufua wafu, kuwatoa pepo, nao wakaenda katika sehemu zote za, za nchi na kuwatoa pepo kisha wakarudi wakishangilia na kupiga makelele na kumsifu Mungu. Ndipo Yesu akawaambia, msifurahi kwa sababu kwamba pepo wanawatii, bali furahini kwa sababu majina yenu yako kwenye kitabu cha ja uzima. Iyo ni kweli, naye Yuda alikuwa pamoja nao, Yuda alikuwa pamoja nao lakini hiyo ilikuwa ni mwaka mmoja na miezi sita kabla Yesu hajasulubiwa kamwe. Sasa ndipo ilipofikia kwenye Pentekoste, Yuda akapate kumpokea Roho Mtakatifu na kadhalika. Alionyesha alichokuwa aa, alimkana Yesu na akawa msaliti kwake, na hapo hasa ndipo roho hiyo ilipokuja moja kwa moja kupitia Luther Wesley, ikaleta kanisa hilo hadi kwenye utakaso kwa maisha safi, watu safi, wazuri, watakatifu, wema sana uliopata kukutana nao. Lakini inapofikia kwenye wanapoanza kunena kwa lugha na kupokea Roho Mtakatifu na zarayo Piligrim Holiness Methodist huru, basi wanasema huyo ni bilisi, na papo hapo ndipo mnapomkufuru Roho Mtakatifu na kujifungia nje milele. Kwa kuwa mtu yeyote atakayenena neno dhidi ya mwana wa Adamu atasamehewa, bali atakayesema neno dhidi ya Roho Mtakatifu hatasamehewa kamwe. Kumbukeni, wanafunzi wote walinena kwa lugha. Yesu Kristo alikufa msalabani akinena kwa lugha mm. Kwa hiyo kama huwezi kuwashughulikia hapa, kupendana nao hapa na kule, je, kwao? Kama hawa ni pepo, vivyo hivyo na wale. Kwa hiyo mnaona pale mahali ilipoonyesha rangi yake. Huyu hapa, yule mwanamwali anakuja safi kama hao wengine. Maisha safi kitayachukua makanisa ya Kinazarayo ya mtindo wa kale, makanisa ya Pilgrim Holiness ambayo kweli yaliamini katika utakaso. Huwezi kuyaelekezea ya maisha yao kidole. Safi yawezaze kuwa ni jambo zuri kwamba sisi sote tuishi namna hiyo hiyo. Ni kweli, una budi kuishi hivyo. Sasa tunajua tuna wengi sana katika Pentecoste walio waigaji. Hiyo ni kweli, lakini almradi tu unaona dola bandia, unajua hiyo ilifanyizwa kutoka kwa ilio nzuri, hiyo halisi. Hiyo ni kweli. Na kuna kuna Roho Mtakatifu halisi yule halisi ambaye unena kwa lugha na kuonyesha ishara na, na maajabu, na imekuwa hivyo tangu Pentecoste na kuendelea. Kwa hiyo hatuna budi kuwa na waigaji, hatuna kuwa na mwanamke mwovu ambaye si mzuri kumfanya mwanamke aliye halisi anawiri. Hatuna budi kuwa na usiku giza jeusi kuonyesha nuru ya jua ni nzuri sana. Hiyo ni kweli. Huna huna budi kuwa mgonjwa upate kufurahia ache njema, nayo ni kanuni ya mema na mabaya nani, na daima imekuwa hivyo na daima itakuwa mradi tu wakati ungalipo. Sasa, kwa hiyo hapo ndipo kanisa lilipojiinua juu. Sasa hivi, Yesu hakusema ya kwamba katika siku ya mwisho, katika Mathayo 24 kwamba roho hizo mbili zingefanana sana hata zingewapoteza walio wateule, kama ya mkini mm. Bali yeye aliyechaguliwa tangu kuwekwa misingi ya dunia yuna uzima wa milele. Uzima wa milele huwezi kuuondoa, ni wa milele kama alivyo Mungu. Huwezi kukoma kuwepo kadiri Mungu asivyoweza kukoma kuwepo. Hiyo ni kweli kwa sababu wewe ni sehemu ya Mungu. Wewe ni mwana na binti wa Mungu. Maisha yako yamebadilishwa nawe ni sehemu ya Mungu, Mungu una uzima wa milele. Lo, ninapenda nawe je. Sasa mtu fulani alikuwa amenipa muktasari hapa, swali dogo tu, hatutachukua muda mrefu sana sasa kulijibu. Pia kumbukeni, kila unapoliweka swali dogo hapa, nitajaribu niwezaje ni kulifikia nikiweza. Lakini hili lilikuwa ni swali muhimu. Mtu mmoja alitaka kujua kama ni vibaya kwa mwanamke kushuhudia ama kuimba ama kutoa jumbe katika lugha, kufasiri jumbe ama kutabiri kanisani. La, si vibaya. Ni almradi tu inakuja mahali hapo, kwa utaratibu. Mnaona kanisa liko katika utaratibu na ni wakati tu. Njia halisi ya kweli kufanya hivyo ni kwa hao wanaonena kwa lugha na kadhalika, jumbe zao zinatolewa kabla ya ujumbe kutoka mimbarani, kamwe si kwenye si kwenye wakati huo, maana Roho Mtakatifu anatenda kazi tu kutoka mahali pamoja kwa wakati mmoja, kama Paulo alivyosema pale. Lakini wanawake wamekirimiwa unabii na kukirimiwa lugha na kufasiri na kila kitu ila kuwa wahubiri hawapaswi kuwa wahubiri, wamekatazwa kuhubiri makanisani. Hiyo ni kweli, kuchukua mahali hapo au kuwa mwalimu wala chochote kile kanisani. Lakini kuhusu karama, mwanamke ana hizo zote, anaweza kupata moja ama yoyote ya hizo karama tisa za kiroho, kulingana na Wakorinto wa kwanza kumi na mbili. Wala hajafungwa kwamba ujumbe wake haupaswi kutolewa mahali pake. Naona kila ujumbe ungojea wakati wake. Pakitokea mtu anayenena kwa lugha wala hapana mwenye kufasiri, Natulie mpaka pawepo na mfasiri. Naona nazo jumbe hizi kwa kawaida zinatolewa kabla tu ya mkutano, ndipo nabii ama mhubiri, ambaye ni nabii wa agano jipya, mhubiri anapojitokeza, Mungu anaanza kutenda kazi kupitia yeye. Naona ndipo akiisha kumaliza, basi jumbe zinaanza, mwingine wakati huo, kabla ya yake tu, na yeye liko katika utaratibu siku zote, lakini mwanamke kweli ana haki. Jambo la pili, ningetaka tu kuchukua muda mfupi nikijibu hili, nitasoma kichwa cha maneno, tafsiri ya imani za Biblia. Moja inaanza Washington, tarehe 15 Oktoba, wanachuoni wa Katoliki, Protestanti na Wayahudi wakifanya kazi kwa pamoja, wameanza tafsiri mpya ya pamoja ya maandiko ambayo wenda ikathibitika kuwa Biblia rasmi iliongojewa kwa muda mrefu. Mambo mengine zaidi humu ndani ningetaka kuyasoma kidogo kabla ya kutoa matangazo yake. Kwa maneno mengine, naona kile hasa tunachozungumzia yale hasa maandiko yanayosema yatatukia katika siku hizi ya kwamba vitu hivi vitaungana pamoja vipate kufanya sanamu ya mnyama. Kweli kabisa, wamelijaribu na wanalishughulikia na sasa, wana nafasi iliyo bora sana waliopata kuwa nayo ya kuliwasilisha, maana liko moja kwa moja mikononi mwao. Na hiyo ndiyo sababu hasa ninazileta jumbe hizi za kinabii, kwa sababu nafikiri ni wakati wake, na kama kuna mtu yeyote ambaye angerudi, kila usiku tutajaribu kuanza mapema na kuachilia mtoke mapema, na endapo sitalimaliza somo, basi litatangaza kesho yake asubuhi, kama tamaliza mandhari ya kumi na tisa kifungu cha tisa hadi cha ishirini usiku wa leo. Tutaanzia asubuhi saa nne, tutawajulisha wakati wa kufunga ibada, jinsi tutakavyoendelea, na ndipo kesho usiku kwenye kanisa la Efeso kuanzia kuendelea kote siku saba usiku, Efeso, wakati wa kanisa la Efeso na Simirna na Pergamo na Tiatira na Sardi na Filadelfia na Laodikia Jumapili ijayo huku nikijua lulu hizi kubwa zilizowekwa barabarani ni vigumu sana kutoziokota kwa mikono yangu. Mpaka wakati huo kuziona tu huko chini na kumhisi roho kila katikati ya watu inanifanya tu kutaka kuruka ndani upesi sana, na na kusema kitu juu ya hizo, lakini inanibidi tu kujizuia na kuziweka kwenye wakati wao na kwenye majira yao. Kwa hiyo kama ukikosa kuja usiku, hakikisha utaipata kanda ama njia fulani utakayoupata, kwa sababu ninataka uenee kila mahali. Nani nimefanya jambo hili? Kwa sababu ninajisikia kuongozwa na Roho Mtakatifu kufanya hivyo. Hiyo ndiyo sababu pekee ninafanya hivyo, nami kama sikufikiri li, li, lisaidia kanisa. Na katika siku hii kumbukeni, wakati unakuja hivi karibuni ambapo hatuwezi kufanya mikutano hii, nawe huna budi kufanya hivyo sasa, wakati tungali na wakati wa kuufanya. Naona hatujui ni wakati gani watakapoukomesha huu sasa na kwa hiyo kutakuwako na muungano miongoni mwa makanisa, nao wataungana pamoja wafanye kichwa cha muungano wa kanisa, ambapo tayari kuna jengo kubwa la UN na kila dhehebu liko ndani yake, nawe itakulazimu kuwa mfuasi wa baadhi ya madhehebu hayo ama ufukuzwe. Na huo ndio wakati ambapo itatubidi kuonyesha jinsi tulivyo, na tuhakikishe tunajua, sio kudhania, bali kujua. Bwana asema hivi mahali unaposimama. Maskini kanisa hilo daima limekuwa katika uchache, ni kundi ndogo sana ambalo uuzi mdogo kama kamba nyekundu inayopitia katika Biblia, bali daima ndilo kanisa, nasi tunataka kulikumbuka hilo. Sasa maoni kidogo tu kabla hatujasoma tena. Asubuhi ya leo tumechukua uungu mkuu wa ufunuo wa Yesu Kristo, ambaye Mungu alimfunua kwetu asubuhi ya leo kama uungu mkuu mimi niko Aliye mkuu. Sio mimi nilikuwa au nitakuwa, mimi niko siku zote. Na sisi tunaona katika mlango huu wa kwanza wa ufunuo. Wa ufunuo ni ufunuo wa nini? Yesu Kristo. Kitu cha kwanza anachojifunua hapa jinsi alivyo ni kipi? Mungu wa mbinguni, sio Mungu wa utatu bali Mungu mmoja Mungu mmoja naye hujifunua mwenyewe hivyo mwanzoni mwa ufunuo na kulizungumzia mara nne katika mlango wa kwanza, ili kusiwepo na makosa. Jambo la kwanza unalopaswa kujua ni kwamba yeye si nabii, yeye si mu Mungu mdogo, yeye si Mungu wa pili, yeye ni Mungu, yeye ni Mungu na kwa hivyo basi ufunuo ulitokea, na bado tunaendelea na usiku wa leo moja kwa moja, wakati tukiupata utu wake wenye sehemu saba za uhai wake. Na lo Mungu atusaidie tunapofundisha maneno haya ni nimeyasoma ni kama kwa mtazamo wa kihistoria, lakini ngojeni mpaka nitakapofika mimbarani, a hapa nipate uvuvio, kwa sababu unajisikia kwamba tumeketi pamoja katika mahali pa mbinguni katika Kristo Yesu, na kwamba roho yenu, sehemu yenu, ulimi wa moto, Roho Mtakatifu aliye juu yako anakuja kwa mwingine na mwingine kwa mwingine, anauwasha mwili mkuu wa Mungu na kuuwasha moto, na hapo ndipo ufunuo s jambo tunalolizungumzia tuliulizwa swali hili wanawake wanapaswa, na kadhalika. Hilo hasa ndilo liloliingiza kanisa katika machafuko yake hapo mwanzo. Walikuwa wametoa wa uchaji wote kutoka kwa wasikilizaji na kuweka mimbarani, lakini Mungu ni Mungu wa wasikilizaji. Yeye hutenda kazi katika kila mwanadamu, anaishi katika kila moyo anaoweza kuingia. Yeye huwachukua hao watu wenye vipaji na kutenda kazi kupitia ku... wao. Sasa kama ibilisi hawezi kuwapata kwa jambo moja, basi yeye huja huku na kufanya tu mkusanyiko wa bure na kuwafukuza watu, kama vile Paulo alivyosema, mnapokutanika kama mnyote mkinena kwa lugha, naye mtu asiyefunzwa aingie, si atasema mna mm, kichaa, wajinga kitu fulani akinena kwa lugha na huyu na huyu nje ya utaratibu na kadhalika, hilo halitafaa kitu. Lakini akasema basi, kama mtu akitabiri, ah, na kuzifunua siri za mioyo, basi watasema hakika Mungu yupo pamoja nanyi. Lakini mmoja mo, akinena, ah, kwa lugha, kwa, kwa ufunuo na kutoa tafsiri yake, kitu fulani cha kulijenga kanisa, ndipo kanisa zima linajengwa nacho, kitu fulani, fulani, fulani ambacho kitanena na Mungu, akinena katika lugha ambazo hatujui kitu juu yake, na atampa mmoja na kuifasiri kwa mwingine na kusema jambo fulani litakalotukia tu jinsi li lilivyosemwa, basi mna roho wa Bwana miongoni mwenu. Na loo, hebu na tushindanie hilo enye marafiki, hebu, hebu tudumishe moto huo ukiwaka sasa. Kama tu hatujafungua nini, kitabu hiki rasmi kikuu cha maandiko, sijui kama ingekuwa ni kazi kubwa mno kama tungeweza tu kusimama na kubadilisha, kubadilisha mkao wetu kwa dakika chache tunapoomba. Mwenyezi Mungu aliyemleta tena Bwana Yesu kutoka katika wafu na umemkabidhi kwetu baada ya miaka elfu moja mia tisa kama Mungu wa mbinguni asiyekosea, tunakushukuru wewe kwa ajili ya jambo hili na kwa uwepo wake pamoja nasi siku baada ya siku katika mwenendo wetu wa kila siku. Na tuna furaha sana kujua kwamba katika majira haya ya kuchanganyikiwa, wakati ulimwengu ujui la kufanya wanachimba mashimo ardhini nao wanajijengea ngome kwa zege lakini eh, Mungu hawezi kujificha. Na ghadhabu ya Mungu, kuna tiba moja tu Bwana, nasi tuna furaha sana kwamba tulikubali, nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu. Lo, jinsi tulivyo na furaha usiku wa leo kwa ajili ya ulinzi huo unaotosheleza kwa yote wa damu ya mwanakondoo wa Mungu, kuhani mkuu akisimama utukufuni usiku wa leo akifanya maombezi juu ya maungamo yetu tuna shukrani sana kuwa pamoja naye usiku wa leo, yule mnenaji mkuu, Roho Mtakatifu mkuu, mpaka mafuta mkuu, mtowaji mkuu wa uzima. Na sasa Bwana Mungu, nimewaita ni watu hawa pamoja hapa chini ya paa hili usiku wa leo, nasi tumekusanyika hapa kama kanisa, ama sehemu yake. Tumekusanyika sio katika jina la maskani hii ama kan, katika jina la mtu yeyote yule, bali katika jina la Yesu Kristo Jalia Roho aliye utawala mwili wake na nia yake na kumwongoza ingie ndani yetu usiku wa leo, na kulifasiri neno na kulihubiri neno na kulipa mioyo yetu iliyo na njaa tunapomngojea, kwa kuwa tunaomba katika jina lake na kwa utukufu wake. Amina. Ketini. Sasa kwenu, mlio na biblia zenu, fungueni mlango wa kwanza wa Ufunuo na kuanzia kifungu cha tisa. Penseli zenu na karatasi, nami nitajaribu kuwapa tarehe chache na kadhalika ninapoendelea. Sasa hii kweli, asubuhi ya leo ilikuwa zaidi sana ni namna ya mahubiri, tukiweka msingi juu ya uungu wa Ufunuo, Mungu akifunuliwa katika Kristo. Ni wangapi wanaoamini hilo? Mungu alifunuliwa katika Kristo, Kristo Yehova akifunuliwa katika Kristo. Sasa Mungu atafunuliwa wapi? Katika kanisa lake, pamoja na watu wake, ndani yetu. Roho yuleyule, kazi zilezile, madhihirisho yale yale, upendo ule ule, msamaha ule ule, uvumilivu ule ule, wema, subira, amani, rehema, yote yaliyokuwa ndani ya Kristo yamo ndani ya kanisa. Kumbukeni, kumbukeni hili, yote aliyokuwa Mungu aliamimina ndani ya Kristo. Yeye alikuwa utimilifu wa ungu kwa jinsi ya mwili, na yote aliyokuwa Kristo aliamimina ndani ya kanisa. Mungu juu yetu, Mungu pamoja nasi, Mungu ndani yetu, Utatu wa Mungu, Mungu akidhihirishwa katika njia tatu mbalimbali mbali. Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Ufunuo ulionyesha ya kwamba yeye si miungu watatu, wala hajakatwakatwa katika vipande vitatu, bali yeye ni Mungu mmoja ambaye alikuwa Mungu katika siku za ubaba, alikuwa Mungu katika siku za uwana, yeye ni Mungu katika siku za kipindi cha wakati wa Roho Mtakatifu. Mungu yeye yule, siyo watatu mbalimbali mbali, siyo watu watu watatu, sio nafsi tatu. Yeye ni mtu mmoja, nafsi moja. Huwezi kuwa na nafsi bila kuwa mtu. Watu wengine walisema yeye si watu watatu, bali yeye ni nafsi tatu. Huwezi kumgawanya huyo, maana kama yeye ni nafsi, yeye ni mtu. Hana budi kuwa mtu apate kuwa nafsi. Kwa hiyo yeye ni mtu mmoja, nafsi moja, yeye yule jana, leo na hata milele, Alfa Omega, yeye aliyekuwako aliyeko na atakaye kuja. Lo, yeye ni yote tu, ninapenda hilo. Angalia tabia yake, maisha yake, matendo yake zinapaswa kudhihirisha papa hapa maskanini, kama tu ilivyokuwa katika siku zake. Sisemi hii kwa chuki, Mungu anajua hilo. Sio hapa tu, bali kote ulimwenguni. Nina furaha ya kwamba ndivyo ilivyo, ilivyo. Ndipo tunachua mahali tunaposimama, kwa sababu tuna roho yuyo huyo ndani yetu akitenda kazi pamoja nasi na akionyesha ya kwamba yeye yuko hapa. Sio sisi, ni yeye. Hatuwezi kufanya mambo hayo, ni Mungu. Isitoshe, katika ulimwengu wa kisayansi yeye aliruhusu picha yake ipigwe pamoja nasi, ndani yetu, kutuzunguka, juu yetu, kupitia kwetu, akitenda kazi ndani na nje yetu. Lo, ni nzuri jinsi gani! Walizoheya kuimba wimbo mdogo, mimi ndimi niliyesema na Musa katika kichaka kilichowaka moto. Mimi ndimi Mungu wa Ibrahimu, nyota ya asubuhi inayong'aa, mimi ndimi uwa la uwa ndani. Lo, ati mlisema, nilitoka wapi? kemna mtu wa baba yangu, ama waweza kujua jina lake Lo no, mwasema mimi kuwa ni nani? Ama mlisema nilitoka wapi? Je, mnamjua baba yangu? Ama mwaweza kujua jina lake? Mimi ndimi Alfa Omega, mwanzo kutoka mwisho. Mimi ndimi umbaji wote na Yesu ndilo jina lo. No, ni ajabu vipi huo ufunuo. Sasa kumbukeni, hamwezi kuupata kwa wanatheolojia. Hauji jinsi hiyo, utakuja tu kama ufunuo. Ubatizi wa maji kwa kutumia jina la Yesu Kristo unaweza kuto kutolewa tu kama ufunuo. Yesu na Mungu akiwa mtu yule yule, unaweza tukuja kama ufunuo. Bibilia nzima imejengwa juu ya ufunuo, kanisa nzima limejengwa juu ya ufunuo. Matayo 17 inasema, kwa kuwa nilisema juu ya mwamba huu, ufunuo wa kiroho nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Tulimpa mtu yeyote changamoto atuonyeshe mahali popote historia ama maandiko ambapo palikuwapo na watu wowote waliobatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho mtakatifu nje ya kanisa Katoliki mpaka kwenye siku ya Martin Luther, ndipo kanisa la Kiprotestanti lilikuwa na kila uovu. Sikilizeni, tunapoingia kwenye nyakati za kanisa, kila uovu uliokuwa kwenye kanisa hilo la kwanza ulipanda juu ya hilo lingine, liliendelea kushuka mpaka hatimaye li, linaishia katika ukengeu ukenge uken mtupu katika siku ya mwisho. Kila uovu unaendelea tu kupanda kwenye kila kanisa, kila itikadi ndogo iliyoanza, kama vile katika mwanzo ule mzabibu uli ulianza kukua, ukajipenyeza kanisani na kutokea katika siku za mwisho. Si ajabu vile ilisema, heri wale watakaoepuka kwenye siku hiyo na Bwana, watakao yaepuka mambo haya yote. Sasa mwombe Mungu anini, wakati tukizungumzia juu ya ufunuo, mwombe akupe ufunuo hili kwa kuwa linaweza tu kujulikana kwa ufunuo, nawe unaweza tu kuokolewa kwa ufunuo. Una ujuzi wake kielimu, bali uweze kuokolewa mpaka lifunuliwe kwako. Hakuna mtu anayeweza kumwita Yesu Kristo ila kwa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo Bibilia isemavyo. Hakuna mtu anayeweza kusema Yesu ni Kristo mpaka awe amempokea Roho Mtakatifu. Uenda akasema, mchungaji anasema hivyo, Bibilia inasema hivyo, hizo ni kweli, kanisa linasema hivyo, hiyo ni kweli. Lakini wewe mwenyewe ujui mpaka Roho Mtakatifu amekufunulia wewe, naye anakuwa ndani yako. Hakuna mtu anayeweza kumwita Yesu Kristo ila kwa kwa Roho Mtakatifu, sio kwa maarifa, sio kwa aki wanafanyaje Biblia ambayo kujaribu kuibana kuifanya hiyo iwafai Wayahudi, Wakatoliki na Waprotestanti, wakati wao wanatofautiana kama usiku na mchana. Nilidhani wa Wayahudi wanajua vema kuliko hivyo. Nafikiri labda wakati wake wakuja umewadia, wakati lote halina budi kuingia katika ukengeufu huku. Kwa hiyo na mambo yote, kumbukeni tu, hatuwezi kulikomesha, bali jambo tu tunaloweza kufanya ni kuirusha nuru huko nje, labda tujitoe mhanga kama wafia imani na kuondoka. Kwa hiyo hivyo ndivyo tu tunavyoweza kufanya hilo, lakini itawabidi wengi kufanya hivyo na kwa hiyo, hivyo ndivyo Biblia ilivyopangwa na mambo ambayo tunayaingilia. Kama nisipoangalia, nitaliendea. Sasa jambo la kwanza katika kitabu cha ja Ufunuo kinaanza kwamba ni ufunuo wa Yesu Kristo, kwamba yeye ni nani? Sasa Yesu Kristo ni Mungu mwenyezi, tunajua hilo. Ni wangapi wanaamini hilo? Semeni amina. Ye ni Mungu mwenyezi, naye ana jina moja, jina hilo ndilo jina pekee walilopewa chini ya mbingu ambalo huna budi kuokolewa, Yesu Kristo. Ni kwa nini wanaliogopa hilo kwenye kidimbwi? Ndicho kitu ki... nisichoweza kushangaa, unaona mm -hmm. Ni kwa sababu kwamba ile roho ilinyemelea huko nyuma ka... kabisa kwenye wakati wa Simirna na kujiingiza moja kwa moja kwenye wakati huo mkuu wa giza na kulifanya fundisho, nayo ikaja moja kwa moja pamoja nalo na katika siku hii ya mwisho. Sasa angalieni tu historia na Biblia tunapopitia kwenye juma hili, jinsi jinsi inavyovitoa vitu hivyo nje. Sasa jambo la pili ulitolewa na Kristo kwa Yohana kwa mkono wa malaika upewe nini, makanisa yake, kulifunulia makanisa yake. Nazo zile nyota saba mkononi mwake zilikuwa ni wale wajumbe saba wa yale makanisa saba. Na kila mtu atakayepata kuwa na ujumbe ataupata ujumbe ule, ule wa kweli ulioanza hapo mwanzo. Isitoshe, tutakapofikia kwenye mahali hapo penye kilingi pale, kuona jinsi ambavyo Mungu aliviingiza vitu hivi ndani ni ajabu sana. Nitawafanya tu mpate sauti, ninge ni nini, ninge asoma, kisha nitembee tembee huku na huku kidogo na kulia, nirudi na kuketi chini tena, kisha nitembee kidogo. Nina furaha sana nikijua hilo. Mungu aliturehemu hivi jinsi gani kuturuhusu kuona kitu hicho katika saa tunayoishi. Mbona ni kama vile Yesu alivyosema, mtu mmoja aliuza yote aliyokuwa nayo apate kununua almasi fulani. Unauuzia ulimwengu, mambo ya ulimwengu na kila kitu kinachohusu kitu chochote kile upate hivi. Ndiyo, ni kweli. Kia nanga yako yote juu ya hilo, ndiyo nanga ya nafsi, kuona ufunuo wake wa neno lake. Sasa yeyote asomaye hilo amebarikiwa. Hiyo ni kweli, nasi tulisema asubuhi ya leo, kama huwezi kusoma, yeyote atakayelisikia likisomwa amebarikiwa. Sasa linaanza na baraka, hata kwa wale watakao keti na kusikiliza likisomwa, na ni laana juu ya mtu yeyote atakayejaribu kuongeza lolote kwake ama kuondoa lolote kwake. Basi kama Biblia inafunua dhahiri kwamba Yesu alikuwa ni Mwenyezi Mungu basi ole wake yeye atakayeondoa kutoka humo. Naam, ni ufunuo, kila atakayeongeza lolote. Ni kanuni nzima ya ya ufunuo, ndicho kitabu cha mwisho cha Mungu, maneno yake ya mwisho yake ya mwisho, na ufunuo wowote wa unaoenda kinyume na huo ni uwa unabii wa uongo, siyo Mungu, maana hii ndiyo kweli. Basi kumbukeni, hiki ndicho kitabu pekee katika Biblia ambacho Kristo alikiidhinisha mwenyewe. Wazia hilo, kitabu pekee ni ufunuo wake mwenyewe, kitabu pekee ambacho yeye alitia muhuri wake juu yake na kuweka baraka zake na laana zake. Baraka kwa wale watakaokipokea, laana kwa wale ambao hawata kipokea. Sasa, sasa tuingie kwenye kisiwa cha Patmo, sasa tupate kuanza kifungu cha tisa. Jambo la kwanza tunataka kusema ni jina la huu, ni ono la Patimo lilitukia katika AD kati ya AD 95 na 96. Mahali hapo palikuwa ni kwenye kisiwa cha Patimo. Mahali penyewe ni maili 30 kutoka kwenye pwani ya Asia Maina, ama ndogo, magharibi kukingama kanisa la Efeso katika bahari ya Aegeani iliyopakana na ya Mediterania hapo ndipo kilipo Wazieni sasa, kisiwa kidogo kilicho maili 30 kutoka kwenye pwani ya Asia Minor ama ndogo, katika bahari ya Aegean kukingama tu kanisa la Philadelphia ama kanisa la Efeso ambapo ujumbe wa kwanza ulitolewa ambapo Yohana alikuwa ndiye mchungaji wakati huo. Kwa maneno mengine, aliangalia moja kwa moja mashariki, naye alikuwa akiangalia moja kwa moja kwenye kanisa lake kutoka mahali alipokuwa, nao ujumbe wa kwanza ulikuwa ni kwa kanisa lake ambalo liliwakilisha wakati wa kanisa. Vema, ono hilo alipewa Mtakatifu Yohana mtawa aliyekuwa mchungaji wa wakanisa la Efeso wakati huo. Hali ya kisiwa hiki ilikuwa ni namna gani? Kilikuwa wapi na katika hali gani? Vema, kinajulikana katika historia kama kisiwa cha mawe kilichojaa nyoka, nge, mijusi na kadhalika. Ni maili thelathini mzunguko na kimejaa mawe. Kilitumiwa katika siku za Yohana kama Alkatrazi mahali ambapo himaya ya mfalme mkuu wa Kirumi iliwahamishia wahalifu, wahalifu wabaya wa sana ambao wasingeweza kuwaweka gerezani na kadhalika, wangewaweka huko kwenye kisiwa hicho wapate kufa wawache wakae huko mpaka watakapokufa. Swali, sababu ya Yohana kuwa kule Mtaua mtu mwenye haki, mtu mwema, sifa nzuri, tabia nzuri, hajapata kuingia kwenye matatizo. Kwa nini mtu akawa kule? Biblia inasema kwa ajili ya neno la Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo. Sasa tumepata mandhari yake, kisiwa cha Patmos katika bahari ya Aegean, maili 30 kutoka pwani, takriban maili 30 mzunguko mawe mawe, kilichojaa mijusi na nge na kadhalika, na kilitumika kama jela, kama alkatrazi ilivyo. Wanamchukua mfungo wasiyeweza kumweka humu gerezani, wana nini, mwalifu mbaya sana, wanamweka huko nje kwenye alkatrazi. Na sasa walimchukua huyu Yohana mtakatifu mtaua mwanafunzi wa mwisho, na ambaye ndiye pekee aliyekufa kifo cha kawaida. Yohana kabla ya kwenda kwenye kisiwa hiki alishtakiwa kwamba ni mchawi, naye akachemshwa kwenye pipa la grisi kwa saa ishirini na nne bila kumuunguza. Huwezi kumchemsha Roho Mtakatifu amtoke mtu. Wakamchemsha kwa saa ishirini na nne kwenye pipa la mafuta pasipo kudhurika, ndipo kasema sababu iliyotolewa na wa Warumi ni kwamba yeye alikuwa ni mtawi, ndipo akailoga ile grisi. Yale ni ya kimwili inayoweza kuwazia. Sasa unaona wanapotuita wasomaji wa mawazo na wapigaramli na Belzebuli mnaona mahali roho hiyo ya kale ilikotoka, lakini mnaona mahali roho halisi anakotoka ni nyakati za kanisa. Mnaona saa 24 akachemshwa katika grisi yenye joto iliyokuwa imechemka sana, na hata haikomgusa. Loo, jinsi Mungu alivyomjengea ngome ndani yake kwa roho wake Mtakatifu! Kazi yake haikuwa imemalizika. Walimweka kwenye kisiwa hicho kwa muda wa miaka miwili. Basi wakati Mungu alipokuwa naye huko peke yake, aliandika kitabu cha Ufunuo, jinsi malaika wa Bwana alivyomfunulia. Halafu basi, mara hayo yalipokuisha, alirudi nchini mwake na kuli, kulichunga kanisa Efeso, naye akafa na Yohana mtaua Lo, ni mandhari ya jinsi gani! Sasa vema, kanisa wakati huo likiwa chini ya Yohana, ama chini ya mateso makuu, Yohana anaandika kifungu cha tisa: mimi Yohana niliye ndugu yenu katika mate na mwenye kushiriki ma, pamoja nanyi katika mateso na ufalme na sibira ya Yesu Kristo, na likuwa katika kisiwa kiitwacho Patmo kwa ajili ya neno la Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo kwa maneno mengine, yeye alilichukua neno la Mungu na alikuwa akilithibitisha kwamba lilikuwa ni neno la Mungu, ndipo Kristo akarudi kupitia kwake na kushuhudia kwamba alikuwa sahihi. Haya basi, neno la Mungu likidhihirishwa ndani yake likithibitisha ya kwamba yeye alikuwa ni mtumishi wa Mungu, basi wasingeweza kukana jambo hilo. Kwa hiyo iliwabidi kumwambia ya kwamba alikuwa ni mchawi, aliloga ile Kristo nayo haingemdhuru, kisha akawaloga watu wala hawakuponywa naye alikuwa ni mpiga ramli ambaye asingeweza namna fulani ya mtu mbaya, pepo mm, pepo mchafu. Na hiyo ndio sababu walimweka huko nje, walidhani alikuwa hatari kuwa miongoni mwa umma, lakini alikuwa tu akiatekeleza mapenzi ya Mungu, naye Mungu alikuwa na kusudi fulani chini ya hali hiyo yote, asingeweza kumtumia na mateso yote na kadhalika, maana watakatifu walikuwa wakija, no, ndugu Yohana, tutafanya nini juu ya jambo hili? Na sisi tutafanya nini? Yohana alikuwa nabii, tunajua hilo, na kwa hiyo walikuwa wakiuliza maswali haya. Kwa hiyo Mungu aliifanya tu imaya ya Kirumi kumchukua na kumweka huko nje kisiwani, ndipo kasema, sasa ima, Yohana, ninataka kukuonyesha jambo fulani litakalotukia. Mtume wa mwisho na kuku wako na mwingine wa kuyaandika, ila Yohana kwa hiyo wakamweka huko nje kwenye kisiwa cha Patmos, kutoka mwaka wa tisini na tano AD hadi tisini na sita AD, naye akaliandika na kusema, mimi ndugu yenu na mwenye kushiriki pamoja nanyi katika mateso. Sasa yeye hakunena juu ya ile dhiki kuu, hiyo ilikuwa ni ile dhiki kuu. Wala haiji hai kwa kanisa. Ile dhiki kuu inawajia Wayahudi, si kanisa. Kwa hiyo haikuwa ni ile dhiki, ile dhiki kuu. Sasa kifungu cha kumi. Nilikuwa katika roho siku ya Bwana, nikasikia nyuma yangu nini? Sauti ya baragumu. Nalikuwa katika roho siku ya Bwana. Sasa huwezi kufanya lolote jema mpaka kwanza uingie katika roho. Mungu hawezi kukutumia wewe ni wewe ni wewe ni wewe ni, wewe ni, wewe ni. Jitihada zako zote ni ni bure mpaka kwanza ulifanya katika roho. Kama nitaimba, nitaimba katika roho. Kama nitaomba, Paulo alisema nitaomba katika roho, na ndipo. Kama kuna kitu chochote kitakacho ni jia ambacho kina faida yoyote hakina budi kufunuliwa kwangu na roho na kudhibitishwa kwa neno, kudhihirishwa kwa amani kwa matokeo yatakayopatikana sasa. Kama vile kwa maneno mengine, kama nikisema Yesu Kristo aliahidi katika neno lake ya kwamba kama ningetubu, ni nibatizwe katika jina la Yesu Kristo, nitapokea kipao cha Roho Mtakatifu, jambo la kwanza nitakalofanya ni kutubu, imefunuliwa kwangu kwamba hiyo ni kweli, kisha nibatizo katika jina la Yesu Kristo, basi matokeo yake ni nitampokea Roho Mtakatifu. Kama nikiwa mgonjwa, na yeye aliniahidi kama nikiamini na kuwaita wa wa kanisa wanitie mafuta, waniombee, kuomba kwa imani utamwokoa mgonjwa huyo. Bwana ninaamini, ninafuata hata maagizo yako, jalia mzee aniombea anitie mafuta. Hilo la tosha. Endelea tu, ime imekwisha kabisa. Hilo no, no, unasema wewe sio ni tofauti ile yote hata hiyo. Ile sio hapo amezaliwa hapo Mungu alipomchinja kabla ya, ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Wakati yeye alikuwa alikuwa mwanakondoo wa Mungu, aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, lakini katika nia ya Mungu mwenyewe yeye alikuwa tayari amechinjwa. Wala mimi sikuwa hapa wala wewe. Bali katika kitabu cha Mungu kama majina yetu yaliwa kuwa mle yaliandikwa kabla misingi ya ulimwengu. Mungu anaposema jambo lolote alina budi kutukia. Kwa hiyo unapotimiza masharti ya Mungu, kumbuka tu Mungu atajidhihirisha mwenyewe na kuyashughulikia mengine. Wewe endelea tu, ni kazi iliyomalizika. Lo, hilo si ni la ajabu. Lo, jamani wazia, mwambie Mungu tu, na yeye Mungu alisema wewe fanya hivi nami nitafanya hivi. Vema, kama nikienda nifanye hivi ye, hana budi kufanya vile. Sasa ibilisi anasema unaona yeye anachelewa hilo alileta tofauti yoyote? Danieli aliomba wakati mmoja, na ilikuwa siku ishirini na moja kabla malaika ajamfikia, kamwe bali hakuvunjika ha moyo. Alijua atakuja kwa vyovyote vile, kwa hiyo alingojea tu mpaka akafika. Wazo ndilo hilo, hapo ndipo una- unapata imani sasa. Hatuna budi kuachana na hilo. Tungefanya ibada ya uponyaji upesi sana, sivyo? Hiyo ni kweli namu ya imani, lakini tunataka ibada ya kuiponya nafsi, kuponya upande wa ndani kwa sababu huo ndio utakaodumu. Ukipata uzima wa milele, uzima wa milele hautoweki wala kuchakaa, unadumu, unadumu vile vile. Sasa yeye aliingia katika roho kabla jambo lolote alija tukia. Jambo la kwanza lilofanya, yeye alikuwa katika kisiwa kiitwacho Patmo. Mambo haya yote aliyokuwa amefanya naye akasema alisikia sauti na mambo haya mengine yote, lakini kabla chochote akijatukia yeye alikuwa katika roho na ukiangalia hilo katika Biblia yako herufi kubwa ya Roho, Roho Mtakatifu. Amina, aliingia katika Roho. Lo, ninafikiri tu hilo ni nzuri sana. Nilikuwa katika roho siku ya Bwana. Siku gani? Siku ya Bwana. Sasa huo hapo mjadala mkubwa. Hebu tu tulize huo kwa dakika moja tu. Sasa, kama tulivyosema tu asubuhi ya leo, wengine walisema ya kwamba ufunuo wa Matayo mtakatifu 17 ulikuwa okay, Petro. kanisa Katoliki lilisema yeye alijenga kanisa lake juu ya Petro. Yeye alikuwa papa wa kwanza. Angaliwezaje kuwa papa naye alikuwa ameoa? Mnaona, kisha akasema Petro alienda Rumi, akazikwa kule. Basi niambieni mahali pamoja historia ama mahali popote ambapo Petro aliwahi kwenda Rumi. Mnaona, Paulo alienda bali si Petro. Vyema, kwa hiyo tunaona ya kwamba itikadi hizi zote na kadhalika zimeingia tu kisiri. Mnaona, lakini na watu siku hizi ni kila uendako, wao kanisa fulani kubwa ilina msumari fulani uliokuwa mkononi mwake. Mnajua wana misumari mingapi? misumari ya kweli leo hii iliyokuwa katika kumi na tisa wana mifupa wana wana vipande vya macho na kugusa na kushika. Nasi hatuna hatuna vitu hivyo, hatuvitaji hivyo. Kristo yu hai yuko ndani yetu, sio msumari fulani ama kipande cha msalaba ama kipande cha mfupa ama ama kitu fulani. Yeye ni Mungu aliye hai akiishi ndani yetu, sasa akijidhihirisha mwenyewe. Tuna kitu kimoja tu cha ukumbusho, hicho ni meza ya Bwana, kumbukumbu ya kifo chake. Lakini kuhusu Kristo mwenyewe, yeye ye, yuko pamoja nasi na ndani yetu na hicho ndicho kitu tunachotaka kupeperusha, utukufu wa Roho Mtakatifu kwa ulimwengu. Tupeperushe mpaka taa itakapozima. Vema, sasa nini? Kwa hiyo mnaona, tulichukua upande huo mwingine wa barabara. Najua siku zote nimejaribu kuwa hivi na bwana wetu daima, amenifunulia kuna kupita kiasi upande mmoja na kupita kiasi upande mwingine, bali papo hapo katikati ya barabara ndipo ulipo ukweli. Hivi mliona Isaya ambapo yeye alisema ya kwamba kutakuwa na njia kuu, Isaya 35 nani, mnakumbuka jinsi ndugu zetu wanazarayo walivyozoea kuimba ule wimbo, mwajua, barabara kuu ya utakatifu, barabara kuu ya utakatifu. Sasa kama utasoma biblia yako vizuri, aiseri ya barabara kuu ya utakatifu Ilisema kutakuwako na barabara kuu na njia nayo itaitwa, sio barabara kuu ya utakatifu, bali njia ya utakatifu. Na ni kiunganishi ambacho kinaimalizia sentensi yako. Mnaona, kutakuwako na njia kuu na njia nayo itaitwa njia ya utakatifu, sio njia kuu ya utakatifu. Naona, barabara inajengwa, njia, barabara nzuri inapojengwa, sehemu hii iliyo juu zaidi iko katikati, kwa sababu inaachilia taka, taka zote zifagiliwe pande zote pande mbili. Jambo hilo hilo, mtu anapomjia Kristo kweli, yeye ameyaelekeza macho yake kwa Kristo. Kama yeye kidogo anamie mko, atakuwa mlokole. Kama ni baridi kidogo, ataenda upande mwingine, na awe tango tu upande wa mwingine. Mnaona akili zake lakini jambo muhimu ni papo hapo katikati ya barabara, ukiwa na roho ya kutosha ndani yako, nae kupasha joto, na unapiga tu amina, na huku unajua ya kutosha kujidumisha chini ya utiifu kwa Roho, kuenenda kama tu Roho anavyoenenda, sio mpaka wala baadaye, jinsi tu Roho anavyoenenda. Kanisa Katoliki lilisema ule ufunuo ulikuwa ni Petro, Kanisa la Protestanti likasema ulikuwa ni Kristo, bali Biblia inafundisha ulikuwa ni ule ufunuo aliompa Mungu alimpa Wakristo, wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Heri wewe, Simoni mwana wa Yona, mwili na damu avija kufunulia hili. Hakuna mtu seminari, wala nyumba ya watawa totote, kile kilikufundisha hili, bali baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili. Wewe ni Petro, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala malango ya kuzimu yaweze kulishinda. Sasa tunafikia mahali pengine hapa, ambapo wanapata mawazo mawili mbalimbali. Sasa uene nimekosea, kama nimekosea Mungu anisamehe lakini sikakubaliana na Waadventista wa Sabato wanaosema ya kwamba ilikuwa ni siku ya saba alipokuwa kule, siku ya Bwana. Ndugu Waadventista wa Sabato, na wengi wao wanadai ya kwamba ilikuwa ni siku ya sabato ambapo aliita siku ya Bwana. Kanisa la kikristo linaiita siku ya Bwana juu jumapili siku ya kwanza. Nasi tunaona mara nyingi ya kwamba, ya kwamba kanisa la Kikristo bado hata wa leo wa Protestanti wanaiita siku ya Bwana Jumapili. Hilo si la kimaandiko. Jumapili ilikuwa lilikuwa ni siku ya kwanza ya juma katika Biblia, si siku ya Bwana, wala haikuwa ni siku ya saba. Sabato haingewezekana kuwa mojawapo ya siku hizo, maana ilichukua Yohana miaka miwili kuandika Ufunuo ilikuwa ni siku gani? Kungekuwa na nyingi ya hizo siku saba na siku za, za kwanza ambazo zingepita. Biblia Ufunuo kiliandikwa kuanzia mwaka wa tisini na tano AD hadi 96 miaka miwili. Ilikuwa ni siku ya Bwana, siku ya Bwana na vile hasa ilivyosema, na hivyo ndivyo ilivyokuwa. Yohana alibebwa katika Roho akafika kwenye siku ya Bwana. Hii ni siku ya mwanadamu, bali siku ya Bwana itakuja wote katika maandiko tutapata ya kwamba yeye alikuwa katika siku ya Bwana, alitwaliwa katika roho na kuchukuliwa kupelekwa kwenye siku ya Bwana. Amina, hiyo ni kweli. Mnaona alikuwa katika siku ya Bwana. Biblia inazungumza juu ya siku ya Bwana, tutaisikia katika muda kidogo. maandiko mengi Jambo la kwanza siku ya ya sabato, kama tunavyoizungumzia siku ya sabato, sio kutunza siku fulani. Hatuna amri ya kutunza Jumamosi kama sabato, hatuna amri ya kutunza siku ya kwanza kama sabato. Katika agano jipya, Biblia inasema katika Waebrania mlango wa nne, kama Yesu angaliwa hapa raha asingenena juu ya siku nyingine baadaye. Hiyo ni kweli, lakini imesalia raha ama kutunza sabato kwa watu wa Mungu, kwa kuwa sisi tulioamini pia tumeingia katika raha yake. Tunaacha kazi zetu kama Mungu alivyoacha zake angalieni. Loo, Bwana sifiwe! Ninaanza tu kujisikia vizuri sana, ninajisahau minaj... Angalia, katika siku ya Sabato Mungu aliumba dunia katika siku sita, kisha siku ya saba akaingia katika raha, wala hakurudi tena kujenga dunia zingine. Ndipo akawapa watu kama kumbukumbu kumbu, kwa sababu nisingeweza kuiweka sasa, maana wakati mkiweka Sabato hapa, upande ule mwingine wa ulimwengu ni Jumapili tena. Basi mnaona, kwa hiyo ilionyesha kwamba ilikuwa ni kwa ajili ya watu fulani kipindi na wakati, kwa ajili ya Israeli, lakini basi imesalia kuweka sabato kwa ajili ya watu wa Mungu, kwa maana sisi tulioamini tunaingia katika raha yake, ijapokuwa zile kazi ni na Nina nukuu wa Ibrania mlango wa nne, ijapokuwa zile kazi zilimalizika tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kwa maana alinena mahali fulani hivi siku ya saba, na tena ameweka siku fulani akisema katika Daudi, ninyi mnaoliandika wa Ibrania nne, tena aliweka siku fulani akisema katika Daudi, leo baada ya muda mwingi namna hii imesikiwa mkisikie, ama akasema wakati mkisikia ya sauti yake, msiufanye moyo wenu, msiufanye mgumu moyo wenu, kwa maana kama Yesu angaliwapa raha siku asingalinena siku nyingine baadaye, lakini imesalia raha ama kuweka sabato. Neno raha sabato, ni neno geni kwetu ambalo maana yake ni raha. Ni neno la Kiebrania ambalo linamaanisha siku ya raha, siku ya sabato, usifanye kazi, kupumzika. Kwa maana kama Yesu angaliwapa raha, asini asingali, nini, asingalizungumzia siku nyingine lakini imesalia raha ama kuweka sabato kwa watu wa Mungu. Kwa maana sisi ambao tumeingia katika raha yake tuna starehe katika kazi zetu kama vile Mungu alivyostarehe katika kazi yake. Kamwe hatuirudii kesho yake juma lijalo na kuanza tena. Tumeingia katika raha. Yesu akizungumza juu ya zile heri alisema, mmesikia watu wa kale wakisema, usiuwe Nawaambia mtu yeyote kumkasirikia ndugu yake pasipo sababu ameua tayari. Imesikia ikisemwa hao wakale kale, usizini. Hiyo ndiyo amri, lakini nawaambia kila mwa... amwangaliaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mambo hayo yote yalikuwa ni kumbukumbu, ishara tu, maajabu ya yakuongojea wakati uliohalisi kuja. Sasa Yesu alipomaliza hayo, Mathayo kumi na moja, zile heri yeye Alisema, njoni kwangu ninyi nyote mnaosumbuka, mliochana, mliotoka na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapa raha nafsini mwenu. Jifikeni nira yangu mimi mjifunze kwangu kwa, kwa kuwa mimi ni mpole na nyenyekevu wa moyo. Hiyo ni kweli. Njoni kwangu ni nyote msumbukao na kulemewa na mizigo nami nitawapa raha nafsini mwenu. Kama mmesumbuka siku moja, siku kumi, miaka mitano, miaka thelathini na mitano, miaka hamsini, miaka tisini, nanye mmechoka na, na kudhoofika, njoni kwangu nitawapa raha, nitawaondolea mzigo huo wote wa, wa dhambi na kuingia ndani yenu na kuwapa raha kamilifu na utoshelevu sasa hiyo radi kitu gani? Hebu hebu tulitatue ili kidogo tuone kwamba ni nini. Baadhi yao alisema mbona wewe unenda kajunge na kanisa la, jiandikishe jina lako kitabuni la, vema namna fulani ya ubatizo wa maji la, na hebu tu tuone kwamba ni kitu gani ngetaka kufanya hivyo papa hapa. Wakati tukingojea tutaona mahali Yohana alipoenda yeye, aliingia kwenye siku ya namna gani wakati Yesu alipokufa duniani na kazi yake ikamalizika, yeye aliingia mahali fulani. Sasa hebu turudi kwenye Isaya mlango wa ishirini na nane na kifungu cha nane. Ninaamini ndipo sasa, Isaya ishirini na nane nane. Basi na tusome Isaya ishirini na nane. Nabii huyu akinena miaka mia saba na ishirini kabla haijatukia. Sasa ni wangapi wangetaka kujua sabato ya kweli ni ipi? Raya kweli hii hapa sasa hapa ndipo nabii aliponena habari zake, nami nitawaonyesha mahali ilipotimia. Angalieni Isaya 28, maana zote nabii akitabiri juu ya siku hizi, maana meza zote zimejaa matapiko na uchafu, watu wa kila ushirika ambao huvuta sigara na kunywa pombe na kusema uongo na kuiba hata hapana mahali safi. Atamfundisha nani maarifa? Ungemfundisha nani maarifa siku hizi? Ni wangapi waliomsikia Biligramu leo? Yalikuwa ni mahubiri mazuri sana aliyohubiri, jinsi ambavyo watu wangeweza kuamini uongo na kuendelea na uongo huo na na hata kujihesabia haki na kufikiria kwamba walikuwa wakifanya haki, umma wa Marekani wakichukua, yeye alisema na kusema chucho la mtu mwenye busara na sigara ya mvuta sigara, wakichukua moja ya uongo wa Ibilisi na badala ya kumfanya mjinga vyovyotalidokuvuta kitu kama hicho, na kujaribu kumfanya yeye, e, mtu mwenye busara, yeye ni mpumbavu hata kuivuta. Wakati nini, wakati ni ja na kansa na kila kitu kingine, na angali anaivutia ndani ya mapafu yake, yeye ni mpumbavu, sio ni nini, sio ninin tu, tu, sio la mtu mwenye busara, wala hakuna kitu kama hicho. Mtu mwenye busara hatumii kitu hicho. Hakuna maisha ila kwenye portali ya ishirini na mbili ama kitu kama hicho. Hakuna uzima nje ya Kristo. Huo ndio uzima lisi wa kweli. Ni kitu gani kinachowafanya wanaume na wanawake wafanye kitu hicho? Kwa sababu wanajaribu kuridhisha hicho kitu mle ndani ambacho Mungu alikiweka mle ndani, wapate kumwonea yeye kiu, na wanajaribu kukiridhisha kwa mambo ya ulimwengu huu, na hiyo ndio sababu tuna vitu hivyo. Hiyo ndio sababu watu wanatenda jinsi hiyo, kwa maana wanajaribu kuridhisha hicho kiu kilicho ndani yao kwa ajili ya Mungu na ibili na wapa mauti badala ya uzima. Meza zote zimejaa matapiko, makasisi, kila kitu kingine wananena habari zake ni sawa, kufanya burudani ndogo. Safi, hakuna kitu kama hicho. Atamfundisha nani maarifa? Nani nani atakayemfahamisha habari hii? Ni wale walioachishwa maziwa, walioondolewa matitini. Sasa sisi si watoto wachanga tena kwa maana ni amri juu ya amri, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, kanuni juu ya kanuni, huko kidogo na huko kidogo. Kwa kuwa kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa, ambao aliwaambia hii ndiyo ati nini? Kuweka sabato raha yenu, ambapo mnaweza kumfanya aliyechoka. Njoni kwangu ninyi mliochoka na mumelemewa na mizigo mizito, mpeni raha yeye aliyechoka, huku ndiko kuburudika. Lakini hawangesikia hilo. Lilitukia lini? miaka mia saba na kumi na miwili baadaye, wakati kwenye siku ya Pentekoste, midomo ya watu wageni iliwashukia watu na nao wote wakajazwa na Roho Mtakatifu na, na kuanza kunena kwa lugha zingine. Na Roho Mtakatifu wakayachukua maisha yao mateka, wakaachana na mambo yao ya kilimwengu, ndipo wakaingia katika raha pamoja na Kristo. Paulo alisema katika Waebrania mlango wa nne, sisi tulioingia katika raha yake tumeachana na matendo yote ya kilimwengu, kama Mungu alivyofanya kwenye ile siku ya uumbaji wake, aliingia katika raha yake, nasi tunaingia pamoja naye baada ya kuachana na kazi zetu za ulimwenguni. Hiyo hapo sabato yenu halisi wn kwa hiyo Paulo alitwaliwa na kuingia kwenye huyo roho wa Sabato, naye akaamishwa na Roho Mtakatifu mpaka akaingia kwenye siku ya Bwana. Ni kwa nini tuna vita? Ni kwa nini tuna taabu? Ni kwa nini taifa linapigana na taifa? Yesu alikuja mfalme wa uzima, nao wakamuua. Katika majuma machache ama hata sasa hivi kuna kulungu na akina baba Krismas ni na na na milio ya kengele na kila namna ya vitu vingi vikining'inizwa, ambayo ni sherehe ya kipagani ni kanuni ya Kanisa Katoliki, watu wakilipa gharama kubwa na kubadilishana zawadi na vitu kama hivyo. Upagani. Krismasi ni siku ya kuabudu. Na jambo lingine, wala Kristo hakuzaliwa tarehe ishirini na tano Desemba. Isingewezekana kwake, kama ulipata ulipata kuwa Uyahudi, vilima vimejaa theluji vibaya sana kuliko ilivyo hapa. Alizaliwa Aprili, wakati maumbile yote yanapochifusha. Sasa bali ni mapokeo yao. Na ni kwa nini, kwa nini tunafanya mambo hayo? Ni kwa sababu tunafuata mapokeo ya wanadamu badala ya amri za Mungu. Hao kitu kama hicho gejalisha bale wanaifanya tu kuwa ni siku ya biashara, ni fedha. Aibu kwao kufanya vitu kama hivyo, sherehe ya kipagani. Ni lini baba Krismasi alipata kuona uhusiano wowote na Yesu? Ni lini sungura wa Pasaka kama kuku ama waliotiwa rangi kwa namna fulani ya wino ama chochote kile ama namna fulani ya sungura mdogo mweupe mwe walipata kuona uhusiano gani na kufufuka kwa Yesu Kristo? Hivi amuoni Yesu, ulimwengu wa biashara hiyo ndiyo sababu wanauza maskini vitamuhili vya roki na picha chafu na vinyaa na vitu kama hivyo. Ni kwa sababu asili ya watu inatamani sana upuuzi kama huo, ni kwa sababu kuna kasoro moyoni. Hawajawahi kuingia katika raha hiyo pamoja na Mungu na kuachana na mambo haya. Wanapoingia kwenye hiyo na kumpokea Roho Mtakatifu, basi wamemalizana na ulimwengu na mambo ya ulimwengu. Mungu alimuhamisha losiaminia, kwamba alichukuliwa kama Paulo, sasa huko juu mpaka mbingu ya tatu na kuona mambo vyema. Roho Mtakatifu wa zamani alifanya hivyo. Majuma matatu yaliyopita hapa, akaniruhusu kuona. Kwa maneno mengine, nilikuwa ninaogopa mauti, ndipo Roho Mtakatifu akanichukua na kunionyesha jinsi ilivyokuwa. Mmeusikia ushuhuda huo, ndipo niliporudi. Basi mauti, huko wapi wimba wako? mimi kuona yale yaliyokuwako ng'ambo ya pazia. Aliniruhusu kurudi kuambia kwamba huko ng'ambo, sisi si mizuka na pepo, sisi ni wanaume na wanawake vijana. Hatutakufa kamwe, hatutakuwa wagonjwa ng'ambo tu ya pazia. Mauti hayawezi kufanya zaidi ya kuvuta, kukuingiza mahali pale. Sasa Yohana alihamisha kutoka kwenye kisiwa cha Patmo katika roho mpaka kwenye siku ya Bwana. Hii ni siku ya mwanadamu, wanadamu wanapigana, bali siku ya Bwana itakuja wakati falme hizi zitakuwa ni falme za Bwana wetu na za Kristo wake, ndipo kutakuwako na ule utawala mkuu wa miaka elfu. Siku ya Bwana, siku ya kuja kwake, hukumu yake, hiyo itakuwa ndio siku ya Bwana. Hii ni siku ya wanadamu, hiyo ndio sababu wanakusukuma kila mahali na kukufanyia wapendavyo, bali kutakuwako na wakati wanako, wanakuita, wanakuita sasa, mtakatifu na Bali utakuja wakati unaona ambapo hawatafanya hivyo, watalia na kuomboleza na kuanguka miguuni pako. Biblia ilisema katika Malaki nne, hata mtatembea juu ya hayo majivu wakiisha kuteketezwa, alitawaachia shina wala tawi. Hivyo ndivyo Biblia inasema, inavyosema. Sasa wenye hata watatembea juu ya majivu ya waovu, hiyo ni kweli kabisa. Hawatasalia shina wala tawi, hakuna kitu cha kurudia nao, wataangamizwa kabisa. Sasa hii ni siku ya mwanadamu, matendo ya, mwa, ya mwanadamu, kazi za mwanadamu, kanisa la mwanadamu mawazo ya mwanadamu, bali siku ya Bwana inakuja. Sasa yeye alikuwa katika roho katika siku ya Bwana vema, na jambo la kwanza alilosikia alipokuwa katika roho katika siku ya Bwana sasa, tumefiki, tumefika kwenye kifungu cha kumi katika roho siku ya Bwana naye akasikia sa sauti kama ya baragumu. Hebu tusipite mfano mmoja sasa, kama itatubidi kulichukua kesho tunaweza kulichukua. Naona mtu fulani ayangalie tu saa ya ukutani nisije nikawatelewesha. Vyema, sasa, nilikuwa katika roho katika siku ya Bwana. Sasa kumbukeni, jambo la kwanza likupasalo kufanya ni nini? Ingia katika roho. Funuo hizi zitapataja kuwajia kamwe. Ingieni katika roho, utampataja Roho Mtakatifu kamwe. Ingia katika roho, ingia katika roho Ulipokuwa mwenye dhambi na ukaenda kwenye dansi, uliingia katika roho hiyo. Lo jamani, ulianza kupiga makofi yako na kufanya vishindo kwa miguu yako na vifijo na kuitupa kofia yako sakafuni na kuzunguka na kuzunguka, ukikenda kitumbavu. Ulikuwa katika roho yake. Uliweza kuwazia jamaa aliyekuwa shabiki wa dansi akienda kwenye dansi aseme, vema, ninyi nyote mna wakati mzuri, nadhani. Lo, wangesema ewe, uu, uh, wala ukutani, ondoka hapa. Naona uenda kwenye mchezo wa mpira, mtu fulani aingize goli ama chochote kile. Uketi na kuangalia na kusema wee, mama tani, hilo lilikuwa zuri sana. Hasha, usingekuwa shabiki wa besiboli, usingekuwa nini halisi, usingekuwa katika roho ya besiboli. Mtu anapoingiza goli unainuka na kupiga makelele zamani, ushindi ulipiga kofia ya mtu fulani kutoka kichwani mwake namna hiyo, hakuna mtu atakayesema neno kunihusu mtu anapoingiza goli unainuka, na kupiga makelele. Jamani, usheni kuipiga kofi ya mtu fulani kutoka kichwani mwake namna hiyo, hakuna mtu atakaye sema neno kuliusu. Alafu kanisani unapoingia katika roho, unasimama na kupiga makelele, utukufu, haleluya, Bwana sifiwe. Mtu fulani anageuka akasema, mtakatifu najigiringisha. Lo, nduguli Nitawauliveri swali, kama sisi ni watakatifu wanaojibiringisha, kwa sababu tunafanya hivyo, basi wao ni waongo wanaojibiringisha huko nje. <laughs> Afadhali niwe mtakatifu anayejibiringisha, nawe je, kuliko asiye mtakatifu? Jamani, hakika hawaou wanaojibiringisha. Sasa yeye alikuwa katika roho, aliingia katika roho, ndipo mambo yakaanza kutukia. Ndipo basi, wakati alipofika kule, alisikia baragumu. Sasa baragumu siku zote utangaza kukaribia kwa kitu fulani, kama wakati unapokuja mm. Mfalme anapokaribia atapiga baragumu. Yesu atakapokaribia atapiga baragumu. Hiyo ni kweli. Wakati Yusufu alipotokea walipiga baragumu na sasa kitu fulani kinatokeza. Yohana aliingia katika roho na kusikia baragumu, alisikia baragumu, naye akageuka kuangalia kilichokuwa nyuma yake, aliposikia baragumu, akiisha kuingia katika roho. Labda alikuwa akicheza, akiruka, akikimbia huku na huku kisiwani, alikuwa na wakati mzuri, alikuwa katika roho. Kwa hiyo basi yeye, hilo linaweza kusikika la kukufuru, bali silimaanishi hivyo, mnaona Angeweza, angeweza, hiyo ni vyema. Huenda alikuwa akifanya hivyo, ninaamini alikuwa na wakati mzuri katika roho, akimsifu tu Mungu, kwa sababu hilo hasa ndilo lilotukia hapo. Roho aliposhukia mara ya kwanza, Roho Mtakatifu aliposhukia, waliumba yumba kama wanaume na wanawake, walezi na kufanya kama walezi, na kupayuka payuka na kuita kuendelea, sio hata watu wakasema, watu hawa wamejaa mvinyo mpya. Hivyo ndivyo walivyotenda mara ya kwanza. Kwa hiyo huyo Roho akita tena, labda atafanya hivyo naona hakuna mapya kuhusu jambo hili. Hili ni dini ya mtindo wa kale. Naam, katika roho, siku ya Bwana. Sasa tunalisikia kitu gani sasa? Sasa yeye alikuwa akifanya nini? Alihamishwa kutoka kwenye kisiwa hicho, sasa katika roho akaingia kwenye siku ya Bwana, na mara alipofika kwenye siku ya Bwana alifikia baragumu. Ni kitu gani? Ni mtu anakaribia, mtu mashuhuri anakaribia, baragumu nalia, mtu fulana anakuja, akaangalia. Haleluya, baragumu akisema, mimi ni Alfa na Omega, wa kwanza na wa mwisho. <laughs> itangano la mtu wa pili ama mtu wa tatu bali mtu wa pekee. Mimi ni wote wawili, alfa na omega. Kabla sijakuonyesha chochote, ninataka kukujulisha mimi ni nani. Ufunuo ulio mkubwa kuliko zote ni wa uungu, uungu mkuu wa Bwana wetu Yesu Kristo. Uweze kuingia kwenye msingi wa kwanza mpaka utakapoamini huo kutoka nje. Hivyo ndivyo Petro aliposema, tubuni kisha muone uungu, mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, ndipo mko tayari kuingia katika Roho. Jambo la kwanza lilikupasalo kujua ni uungu wa Kristo. Mimi ni alfa na omega, mimi ni kuanzia ah, hadi zi Hakuna mwingine ila mimi. Nilikuwako hapo mwanzo, nitakuwa nitakuwako huko, nita mwisho. Mimi ni yule aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja Mwenyezi waziyeni hilo. Hivyo ndivyo bwana Mungu aliposema, kuwa mwangalifu, Yohana, umeingia katika roho, kitu fulani kitafunuliwa kwako ni kitu gani gumu? baragomweliliya jambo la kwanza, mimi ni Alfa na Omega wa kwanza wa funuo zote. Lo, ewe mwenye dhambi, ina matubu sasa, kabla wakati haujachelewa sana. Mimi ni Alfa na Omega, hilo ndilo jambo la kwanza alilomjulisha kwamba yeye ni nani. Ni nani huyu anayekaribia? Je, huyu ni mfalme Yesu? mfalme Mungu? mfalme Roho Mtakatifu? Alisema, mimi ni hao wote, mimi ni Kuanzia A hadi Z, mimi ni mwanzo na mwisho. Mimi ni wa milele asiyepatikana na mauti. Baadaye kidogo tu tunamuona katika uti wake wenye sehemu saba, angalia kila licho basi. Mimi ni mwanzo na mwisho, mimi ni alfa na omega, wa kwanza na wa mwisho Nilikuwa kabla hapatakuwapo na wa kwanza, na baada ya kutokuwa na wa mwisho tena bado nitakuwapo. <laughs> Kwa maneno mengine, wa kwanza na wa mwisho. Na uyaonayoandika katika kitabu na upeleke kwa makanisa saba yaliyoko Asia, kwa Efeso, Smyrna, Pergamo, Tiatira, Sardis, Philadelphia na Laodikia. Sawa, wa kwanza, wafunuo zote ni uungu mkuu wa Yesu Kristo. Lazima ujue yeye ni nani wakati ukisikia sauti. Sawa, sauti ile ile iliyosikika juu ya mlima Sinai, sauti ile ile iliyosikika juu ya mlima wa kugeuka sura, yule yule mmoja kama mwana wa Adamu. Sasa angalia katika kifungu hiki kinachofuata sawa, nikageuka mlango wa kumi na mbili. Sasa tutayaacha makanisa haya katikuwa kwa dakika moja tu, kwa sababu juma hili zima linakuja kwenye makanisa haya naona, kwa hivyo tutayapita tu hayo, lakini akasema hivi nitakuelekeza, utume ujumbe huu, ambao ninakuonyesha ni nani mimi. Ni wa kwanza na wa mwisho, mimi ndini mkuu mimi ndimi mwenyezi na nimekuja kukuambia kuwa ninakupa ujumbe kwa makanisa saba. Nataka uandike utayarishe, unaona, na makanisa saba yaliyoko Asia. Sasa yalikuwa ni makanisa huko wakati huo, yenye asili ndani yao, ambayo iliwakilisha hizi nyakati za kanisa zijazo. Sasa nikageuka ili nione sauti iliyosema nami, nikageuka nikaona vinara vya mishumaa saba vya dhahabu vinara vya mishumaa saba vya dhahabu. Sasa ni toleo la King James, ambapo labda unalo Scofield au au labda la mfuatano wa Thompson au baadhi yao. Si sahihi hapo, haisemi vinara vya mishumaa, inasema vishikizo vya taa, vinara vya taa. Naamini ndilo neno sahihi, neno sahihi lililosemwa katika tafsiri ya asili. Tazama, kwa maneno mengine, vinara hivi vya taa saba vya dhahabu vilikuwa makanisa saba. Yeye anasema baadaye kidogo, ni nini, katika kifungu cha ishirini hapa, vinara saba vya taa ulivyoviona ni makanisa saba. Kwa hiyo mnaona, kama ulikuwa ni mshumaa karibuni, ungetumika na kumalizika kwa muda mfupi tu, bali si ni shumaa ki, ni kinara cha taa. Inasema ni kinara cha taa. Nilipogeuka niliona mtu kama mwana wa Adamu amesimama katikati ya katikati ya vinara vya taa saba. Sasa sasa, angalieni mshumaa, karibuni ungeungua, nao ungezima, hakungekuwa ako na chaa zaidi. Katika saa chache ungeungua uishe, lakini kinara cha taa, kinara cha taa ni kama hiki hapa hebu hebu hebu tuchukue maandiko hapa hebu hebu hebu tufungue Zekaria nne moja basi labda tunaweza kupata katika Zekaria hapo kile tunachotaka Zekaria nne moja na mimi ninaamini basi labda katika hili tutaweza kukuvuta pamoja kile tunachotaka tuwezi kupata Zekaria katika Zefania sivyo sema Vema, well, maskini Biblia yangu ya kale karibu imechakaa. Zekaria uh, uh, uh, moja. Sikilizeni kwa makini sasa mpate picha nzuri hapa na yule malaika nabii sasa, miaka mia tano na kumi na tisa tu kabla ya Kristo. Na yule malaika aliyesema nami akanijia mara ya pili, akaniamsha kama mtu amshwazo katika usingizi wake. Sasa nabii huyu yuko katika ono, ndipo yeye akaniuliza unaona nini? Nikasema nimeona natazama kinara cha mshumaa. Sasa hilo ni neno lile lile lilotafsiriwa kinara cha taa cha dhahabu, tupo nacho. Kina bakuli juu juu yake, hiyo ilikuwa ni taa, na taa zake saba juu yake, tena iko mirija saba ya kuleta mafuta kwa taa zote zilizo juu yake. Mnaona nyakati zile zile za kanisa zikija, naona na mizeituni miwili karibu yake. Sasa ni aina gani ya, wa... ya walitumia nini kwenye taa hizo katika wakati wa Biblia? Kuna mtu anayejua? Mafuta ni mafuta, aina gani mafuta? Mizeituni mizeituni miwili ni kitu gani? Agano Jipya na la Kale, miwili iliyosimama karibu yake, moja upande wa kuume wa lile bakuli na moja upande wa kushoto. Nami nikajibu nikamwambia yule malaika aliyesema nani, nikasema, e, bwana wangu, vitu hivi ni nini? Ndipo malaika aliyesema nani akajibu akaniambia hujui vitu hivi hivi ni nini? Nikasema, la, bwana wangu. Ndipo akajibu akaniambia akisema, hili ndilo neno la Bwana kwa, kwa Zerubabeli kusema, si kwa uwezo wala si kwa nguvu, bali ni kwa roho yangu, asema Bwana wa majeshi. Yeye ataufanya upya ya Yerusalemu. Sasa kinara cha mshumaa ni nini? Ni kinara cha taa. Basi hebu ona jinsi lilivyo la kupendeza hapa. Alipogeuka alimwona huyu anayefanana na mwana wa Adamu. Hapa amesimama katikati ya vinara vya taa saba vya dhahabu, ambalo linamaanisha nyakati saba za kanisa zijazo, na kila mrija ama ama kinara cha taa kimeshikamanishwa kwenye chetezo kikubwa cha mafuta, na katika mafuta haya kukatokea taa ndogo yenye umbo la kipekee. Ilikuwa na utambi ndani yake, na utambi huo ukaning'inia kwenye hayo mafuta, na ili mradi walimwaga mafuta juu ya hicho kinara, ambayo yaliujaza ule mrija mkubwa na lile tawi kubwa, nayo yakaingia kwenye mashina namna hii na hiyo taa iliyokuwa na utambi ulioning'inia chini mrija huu ulioingizwa katika uliendelea kuwaka usiku na mchana. Haikubidi kuiwasha kamwe, haikuzimika. Waliendelea tu kumwanga mafuta kwenye huo mrija mkubwa. Navyo vinara hivi vya taa vilivyotokeza to, namna hii vilikuwa na taa zimewekwa juu yake. Utambi kutoka kwenye hiyo taa uliingia hapa, ukapata uwai wake kutoka hapa. Lo, tofauti kiasi gani na mshuma! Ni tofauti kiasi gani! Ni kinara cha taa, nacho kinayavuta mafuta. Sasa vinara hivi vya taa, moto uliokuwa katika vinara hivi vya taa, katika Agano la Kale, walipoiwasha taa moja, wasiweza kuiwasha taa ya pili kwa moto ule ule waliokuwa nao mkononi mwao. Waliwasha taa moja, kisha wakaichukua na kuiwasha taa nyingine kisha wakaiwa- wakaiweka chini, kisha wakaiwasha taa hii, alafu wakaichukua na kuiwasha taa hii kwa moto ule ule ule walioanza nao tangu mwanzo. No atuma alitapita juu ya kitu chanyu. Yesu Kristo yeye yule jana, leo hata milele. Moto ule ule, Roho Mtakatifu uliwasha kila moja ya makanisa hayo kote katika nyakati hivi Yesu akusema katika Yohana kumi na tano mimi ndini mzabibu, ninyi ni matawi. Sasa yeye ndiye mzabibu mkubwa, sisi ni matawi. Sasa mzabibu wa uzai matunda semu, tupo kwenye kanda kwamba unaweza kuchukua mti wa ya jam, mtungwa kama mtungwa, nawe unaweza kung'ota tawi lake vema, nikisema mbalungi na kuchana mahali padogo kwenye mchungwa huo na kupandikiza huo mbalungi umo utakuwa. Hebu nenda hapa na kuchukua tawi la mlimau na kulipandikiza katika mchungwa litakuwa, ama kuchukua kokoma manga na ulichukue, ama tunda lolote jamii ya chungwa cheza, ama kangaja lolote la hayo matunda jamii ya chungwa na kulipandikiza kwenye mti huu, basi litasawi kwa uwai wa mchungwa, lakini halitazama chungwa litazaa balungi litazaa kangaja litazaa malimau, bali linasawi kwa wai wa mzabibu halisi. Bali kama mzabibu huo ukiwahi kuzaa mzabibu mwingine tawi lingine litakuwa na wai ule ule ulio ndani yake, litazaa chungwa kwa sababu hapo mwanzo kwenye shina lake kuna wai wa mchungwa lakini mingine inaweza kuishi kwake, almradi ni asili ya jamii ya mchungwa, bali hauwezi kuzaa tunda la ule wa asili, kwa kuwa si wa asili. Hivyo ndivyo kanisa lilivyo, wameutana mzabibu na kupandikiza Presbyteri, Methodisti, Baptisti na kadhalika. Namna hiyo unazaa tunda la Kibaptisti, tunda la Kipresbyteri, tunda la Kimethodisti, bali kama ukipata mtu huo kupata kuzaa tawi jingine, itakuwa ni tawi la aina ile ile ul ulilozaa kwenye siku ya Pentekoste, tawi asilia litanena kwa lugha na kuwa na nguvu na ishara za Kristo aliyefufuka ndani yake. Kwa nini? Maana linastawi kwa rasilimali asilia lililopandiwa. Kwa kweli, halikupandwa ndani yake, lilizaliwa mle. Bwana sifiwe! Loo, jamani sikuliwazia hilo papo hapo. Naona hii mingine imepandikizwa, wanaipandikiza kwenye um, mti, kwa hiyo inazatunda kwa jinsi yake. haiwezi kuchukua ili haiamini lile, kwa sababu haikujua lolote kulihusu, lakini kama ikizaliwa katika uzima ule ule uliotoka kwenye mti huo, hicho ndicho kitu pekee kinachoweza kusani uzima wa shina asilia. Vinara hivi vyote vya taa vinaenea kwenye hilo bakuli moja kubwa, chombo kimoja kikubwa mno, na nini tisa mbalimbali, ama vinara vya taa saba mbalimbali vinatoka kwake, na vilipotoka, kila moja ya hizo taa ilikuwa ikivuta kutoka kwenye rasilimali kuu ya maisha yake na nuru yake. Ilikuwa ni kwa sababu mshumaa wake uliingizwa ndani ya mtungi huu mkubwa. Lo, ni picha nzuri jinsi gani ya moja ya hizo nyota saba, ikiwakilisha hizo maisha yake yakiwa na moto wa Roho Mtakatifu hapa, nayo kwa imani anawaka kwa Roho Mtakatifu, na maisha yake ni taa, ama sio taa, bali ni utambi uliotumbukizwa katika Roho Mtakatifu ndani ya Kristo na kupitia huo utambi inaunyonya uzima wa Mungu apate kulipa mwangaza kanisa lake. Lonipita namna gani ya mwamini wa kweli, ni nuru ya jinsi gani, anayotoa nuru ile ile iliyokuwako wakati taa ya kwanza ilipowashwa. Wakati wa kwanza wa kanisa ulipoanza ulikuwa ni Efeso, Paulo yule malaika wa, kuwa, wa kanisa hilo, mmoja wa zile nyota. Kuna nyota saba ambazo zinamaanisha malaika saba, wajumbe saba. Juma hili ninaweza kuyachukua maandiko na historia na kuwathibitishia klj kila mmoja, kila mmoja wao ni wa kweli katika kila malaika, na kila malaika alikuwa na nuru ile ile. Hiyo ni kweli na alafu moja kwa moja kati ya nyakati hizi, yule mkuu atakayekuja. Angalieni sasa, zinavuta kutoka kwenye mtungi huu mkubwa wa mafuta, ile nuru. Maisha yamezamishwa ndani ya Kristo, wewe umekufa na uhai wako umefichwa ndani ya Kristo, kwa njia ya ama ame, amefichwa katika Mungu kwa njia ya Kristo na kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu. Hakuna njia hata kidogo ya kukuondoa ya ya pale, unawezaje kuondoka? Hakuna mtu anaweza kukuchezea nje ya maisha yako ya inawaka kwa Roho Mtakatifu, roho inawaka ikitoa nuru nisa, hiyo nyingine ya maisha yako imezamishwa wapi? Katika Kristo, umekufa na kufufishwa katika Kristo. Roho Mtakatifu anayafungia pale, hata unaweza ibilisi aweze kukugusa? Amina. Yeye anaweza kufuma na kufanya makelele, hata mauti yenyewe hayawezi kukugusa. Ewe mauti, wapi mwiba wako? uwapi ushindi wako? Mungu ashukuriwe, atupaye ushindi kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Mwisho wa kifungu hiki, hebu Kisome. Nilipogeuka niliona vinara vya taa saba vya dhahabu, na katikati ya vile vinara vya taa saba vya dhahabu mtu kama mwana wa Adamu. Jamani, mliona nyota, vinara vya taa taa, vinamaanisha nini? Hii inamaanisha nini? Kwamba muda wa wakati tunaoishi ni usiku, mishumana miangaza na nyota zinamaanisha usiku, nayo nyota hufanya nini? wakisi nuru ya jua mpaka jua litakaporudi. Jina la Bwana libarikiwe. Naye mhudumu wa kweli wa Mungu akisi tochi fulani, miti fulani ya kiberiti, kapi fulani, likiwaka yeye uakisi miyale ya dhahabu ya Kristo kwa kanisa, kwamba ni yeye yule, naye yu hai naye ananawiri juu yangu. Amina! Hiyo ndiyo nuru anayoakisi. Nyota uakisi nuru ya jua, unaona? Kwa hiyo tunaakisi nuru ya mwana wa Mungu, tukifanya jambo lile lile alilofanya yeye, tukitoa nuru. Nuru ya aina gani? Nuru ya injili kwa hao. Sasa hebu tumwangalie kidogo zaidi, tunapochukua sehemu iliyobakia kifungu hiki cha kumi na tatu na katikati hiyo ni katikati ya vile vinara vya dhahabu. Nikaona mtu mfano wa mwana wa Adamu, amevaa vazi lilofika miguuni na amefungwa mshipi wa dhahabu matitini. Sasa hili hapa thibitisho zaidi kwamba fundisho hili ni la kweli kuhusu hii kuwa ni siku ya Bwana. Hivi mlimona, yeye hakuwa kuhani wakati huu, wala hakuwa mfalme, yeye alikuwa ni hakimu. Angalieni, Kuhani kuhani mkuu alipoingia madhabahuni ama alipoingia apate kuhudumu kufanya ibada, alijifunga kiunoni. Kufunga mshipi wake kiunoni kulimaanisha ya kwamba alikuwa akitumika. Kamwe hakuufunga begani mwake, lakini hapa anatoka akitembea huku mshipi umefungiwa juu, amefunga mshipi begani mwake umefungiwa matitini, kifuani kwa mshipi wa dhahabu, umefungiwa juu. Ni nini? Wakili, hakimu. Hakimu amejifunga mshipi begani mwake, umefungiwa hapa, sio chini kama kuhani. Tunaona hiyo inaonyesha yeye hakuwa katika ukuhani wake. Sasa Yohana alienda mpaka akaingia katika siku ya Bwana na kumwona akija kama hakimu. Naamini yeye ni hakimu. Hebu tusome Yohana Mtakatifu tano ishirini na mbili upesi sana, tutaona kama yeye ni hakimu ama la. Yohana Mtakatifu tano ishirini na mbili tena: Baba hahukumu mtu yeyote, bali amempa mwana hukumu yote. Hiyo ni kweli yeye ni hakimu, hakimu mkuu, naye Yohana anaonyesha kwamba hakuwa katika siku za unabii wake kama nabii, wala yeye hakwenda hata kwenye siku za ufalme wake, bali alikuwa katika siku ya Bwana kama hakimu. Sasa ni wangapi wanaojua ya kwamba ukuani akiwa na mshipi wake mshipi wake kiunoni mwake ilimaanisha alikuwa katika huduma kila mtu anayesoma hayo maagano, anayejua gano la kale anajua hivi, wakati kuwani amefunga mshipi wake, yuko katika huduma, yeye ni mtumishi, bali aliufunga hapa juu, hakimu. Hebu tusome mbele kidogo, mshipi wa dhahabu ulikuwa matitini. Hiyo ni kweli, hapa juu, yeye alikuwa ni hakimu. Sasa tutasoma utukufu wa utu wake wenye sehemu saba. Lo jamani, ili lili li, lina nifanya nipige ni makelele kabla sijalifikia sehemu. Tupo kwenye kanda, angalieni. Loo, ili ni jambo zuri sana hebu tusikilizeni tu na kichwa chake. Sasa angalie ni vitu saba hapa, anataja kichwa chake, nywele zake, macho yake, miguu yake, sauti yake, vitu saba livyotaja hapa, utukufu wa Yesu Kristo wenye sehemu saba. Hebu ni usome Kichwa chake na nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu nyeupe, kama theluji, macho yake miali ya moto, miguu yake shaba iliyosuguliwa sana, kana kwamba imesafishwa katika tanuru, na sauti yake sauti ya maji mengi. Na katika naye alikuwa na nyota saba katika mkono wake wa kuume, na upanga mkali wenye makali kuwili ulitoka katika kinywa chake, na uso wake kama jua liking'aa kwa nguvu zake. Ni ono. Na jinsi gani yeye aliyoona kitu gani hapa? Maana wa Mungu aliyetukuzwa na ishara sasa. Hebu hebu natuwe tayari sasa. Lo jamani, ninifikiri hiyo ilikuwa ni saa tatu, ni saa mbili tu sijaanza bado, sema hilo ni jema. Sasa samani, ndugu hao wanaosimama, ina nijia wasiwasi wasi kuwaona wamesimama. Mnaona maana, ninajua miguu yao inauma. Laiti ingalikuwa na njia yoyote, ndugu ya lolote, ningaliweza kufanya hakika, ningelifanya. Sasa ninawatakeni mpate hili sana, na msimame muda kidogo, na Mungu awajaze sana, ndilo ombi langu. Sasa sasa, angalieni, jambo la kwanza sasa. Tunaona, kichwa chake na nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu. Kichwa chake na nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu. Sasa haimaanishi ya kwamba alikuwa amezeeka, ndiyo uliosababisha hili. hiyo sio sababu yake, hakuwa amezeeka kufanya jambo hili. Alikuwa, ilikuwa ni kwa sababu ya ujuzi wake na sifa na hekima yake, kwa sababu yeye ni wa milele na milele, haiwezi kuzeeka. Naelewa. Hebu tufungue kwanza, nasi tuta tutamwangalia hapa nje hivi, na tutaona kwamba yeye ni nini. Sasa hebu tufungue Danieli saba tisa kwa dakika moja tu, mtaona picha ile ile katika Danieli, ambapo yeye anakuja kama hapa kwenye mzee wa siku na karibu kila mtu mwanafunzi wa Biblia anajua hasa mahali tunapoelekea sasa hivi, Danieli saba na kifungu cha tisa. Nitaanzia kwenye cha nane Nami nikaangalia sana pembe zake, natazama pembe nyingine ikazuka, nayo ilikuwa ndogo, ambayo mbele mbele yake pembe tatu katika zile za kwanza zikang'olewa kabisa. Na tazama, katika pembe hiyo mlikuwa na macho kama ya mwanadamu na kinywa kilikuwa kikinena maneno makuu. Tena nikatazama, hata viti vya enzi vikawekwa. Sasa sikilizeni, sikilizeni kwa makini sasa. Je, mwaweza kunisikia huko nyuma vizuri? Semeni amina kama mnaweza. Nilimuuliza mke wangu nyuma pale, nafikiri mikrofoni hii hapa ni hii inafanya kazi vizuri zaidi hapa, sivyo? Sasa ninapiga makelele kwa nguvu sana, nadhani katika hii jema. Sasa Danieli saba tisa tena nikatazama, hata vitu vya enzi vikawekwa, na mmoja aliye mzee wa siku ameketi. Mavazi yake yalikuwa meupe kama theluji, na nywele za kichwa chake kama sufu safi. Mzee wa siku, kiti chake cha enzi kilikuwa mihali ya moto, na gurudumu zake kama moto wa kao, nao mto kama wa moto, moto, moto ukatoka ukapita mbele zake, na maelfu maelfu walimtumikia na kumi mara elfu kumi walisimama mbele yake, na hukumu ikawekwa, na vitabu vikafunuliwa. Nywele nyeupe wote. Mtu yeyote anajua hao ni mahakimu wa zamani za kale, kama mahakimu wa Kiingereza waki walikuwa wakivaa wigi nyeupe kama theluji. Ni wangapi wanakumbuka hilo? Mahakimu wa kale walivaa wigi nyeupe kwa sababu walikuwa na huyu hapa, kuonyesha tena kwamba Yohana yuko katika siku ya Bwana, alimwona kama hakimu. Amina. Sio kama kuani, sio kama mfalme, sio kama nabii, bali kama hakimu. Baba ni Yohana Mtakatifu tano ishirini na mbili, alimkabidhi hukumu yote, naye ni hakimu. Sasa amekuja kuyahukumu mataifa. Lo, kwa siku hiyo, wakati utamuona namna hiyo, nywele zake zilikuwa nyeupe kama theluji. Danieli alimuona akita kwa yule mzee wa siku. Mtazame akitanganya hizi mbili pamoja. Vema. Uh, na hukumu ikawekwa na vitabu vikafunuliwa, na nikaona basi, kwa sababu tena nikaona wakati huu huo, kwa sababu ya sauti ya ma maneno ya ma makubwa ambayo pembe. Hapana, nimefungua mahali pengine sivyo? Danieli 7:9. Na mm, haya basi, na magurudumu yake na mcho mm, kama moto ukatoka ukapita ukatoka mbele zake, ndipo makumi ya maelfu wakaja wakamtumikia. Basi nikatazama wakati huo kwa sababu ya sauti ya yale maneno makubwa iliyosema ile pembe, nilitazama ni, hata mnyama yule akauawa, mwili wake ukaharibiwa, akatolewa, akateketezwa kwa moto hm. Na kwa habari za wale wanyama wengine wote walinyang'anywa mamlaka yao. Hiyo ni kwamba mamlaka yote ya mataifa na falme zao zitaanguka, wa, lakini maisha yao yalidumisha kwa wakati na ndipo nikaona katika jozi ya usiku, natazama, mmoja aliye mfano wa mwana wa Adamu akaja katika mawingu ya mbinguni. Tulimuona akija namna gani asubuhi ya leo katika kifungu cha ja tatu, akija katika mawingu ya mbinguni, mwana wa Adamu aliye mfano wa mwana wa Adamu akija katika mawingu ya mbinguni, akamkaribia huyo mzee wa siku, wakamleta karibu naye, naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme, na watu wa kabila zote na mataifa yote, lugha zote wamtumikie. Haya mamlaka ya milele ambayo hayatapita kamwe, na ufalme wake utanini? Ufalme wake ni ufalme usioweza kuanguka. Akaja kwa mzee wa siku ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu, na Yohana akageuka kaona mmoja kama mwana wa Adamu amesimama katikati ya vinara vya saba vya dhahabu, akiwa na nywele nyeupe kama theluji. hakimu hajafungwa kiunoni, lakini amejifunga matitini juu hapa. Hakimu akiwa na mshiki wa hakimu juu ya bega lake, alisimama na mshiki wa dhahabu safi mtakatifu uliosuguliwa sana, ambao ulishikilia haki yake. Kifuniko chake alifunikwa mpaka miguuni. Angalieni dhihirisho la utu na utakatifu wake wenye sehemu saba. Sasa Ninamini kifungu cha na nne, nywele zake kicwa chake na nywele zake kama sufu nyeupe nyeupe, kama theruji, na macho yake hali ya moto. Kicwa, nywele, macho yalikuwa kama miali ya moto, hilo hayo macho ambayo wakati mmoja ima kwa machozi ya binadamu, sasa yamekuwa mekuwa miali ya moto katika asira. Anasimama kama hakimu mwenye asira. Kwa nini ukamkataa, lo, ewe mwenye dhambi? Wazie hili wazia ili, wazia ili, we, ewe mfuasi vuguvugu wa kanisa. Wazie ewe Mkatoliki, Mbaptisti, Mprezibenteri, mpentekoste liwazie hilo ewe, eh, Mkatoliki. Ilimbidi Bikira Mariamu wenu kwenda hadi Pentekoste na kumpokea Roho Mtakatifu na kuyumbayumba na kufanya kama mwanamke mlevi. Ilimbidi mama ya Kristo mwenyewe kumpata huyo kabla hajaruhusiwa kuingia mbinguni. Ninyi wanawake mtafika huko vipi kwa chochote pungufu ya hicho? Waziene hilo wanaume, kila mmoja wenu nywele zake na macho yake yalizima, wakati mmoja, kwa machozi ya kibinadamu. Hata hivyo, ninawatakeni muone kitu fulani kuhusu macho hayo. Wakati alipokuwa angali duniani, yalizima kwa machozi kama mwanadamu, kwa kuwa alilia kwenye kaburi la Lazaro. Kweli alijaa huruma, uwanadamu wake yeye, alivikwa alikuwa ni Mungu aliyevikwa uwanadamu apate kuondoa dhambi <tipos> lakini hata hivyo, nyuma ya mwanadamu <tipos> yeye alikuwa ni kitu fulani nyuma yake ambacho kingeangalia moja kwa moja katika moyo wa mwanadamu <tipos> na kujua yote kumuhusu. Kwa nini? Kulikuwa na kitu fulani nyuma yake. Hata hivyo alivikwa mwili unaopatikana na mauti, lakini hawakujua alikuwa nani. Kama hamwamini yeye, alisema ya kwamba mimi ndiye, mtakufa katika dhambi zenu. Hiyo ni kweli. Nisipozifanya kazi za Baba yangu, basi msiniamini nini, bali kama nikizifanya kazi za Baba yangu, basi aminini kazi hizo. Kama hamwezi kuniamini nini. Lo, jinsi alivyojaribu kuwapelekea ujumbe ufunuo angeweza angalia moja kwa moja katika moyo wa mwanadamu ajue yote kumuhusu, jinsi inavyoliwazia hilo. Macho hayo ambayo wakati mmoja yalichungulia juu ya milima yakaangalia kwenye uso wa mateso, na yangeweza kulia kama mwanadamu, bali hata hivyo yangeichukua roho ya Mungu nyuma yake, ono hilo la kibinadamu pale, na kuona mambo yote, mambo yaliyokuwako, hayo mambo ambayo yalikuwako, yalikuwako, na mambo yatakayokuja akatabiri mwisho tangu mwanzo. Hiyo ni kwa sababu Mungu alikuwa nyuma ya macho hayo ya kibinadamu. Hata Mungu aje maishani mwako na kuchukua mamlaka juu yako, naye atakuonyesha mambo yajayo, kwa kuwa si wewe tena, ni Roho Mtakatifu maishani mwako, huko nyuma akiangalia kupitia kwa macho hayo ya kibinadamu, apate kuyaona mambo hayo. Lo, utukufu kwa Mungu. Nitaimwaga Roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana na binti zenu watatabiri, vijana wenu wataona maono, wazee wenu wataota ndoto. Haleluya! Wakati mwingine ina mbidi kuweka usingizini apate kutazama kupitia kwako, bali hakika atakuonyesha mara nyingi. Vijana wenu wataona maono, wazee wenu wataota ndoto. Juu ya wajakazi wangu wa kiume na wa kike nitaimwaga roho yangu, sio juu ya mashemasi wangu na wachungaji, na juu ya nini wangu, juu ya yeyote atakaye, juu ya wote wenye mwili nitaimwaga roho yangu mna shangani kwa nini ninasema hayo kwa sauti kuu bali linakuja katika nyakati hizi za kanisa katu loo no, huyo hapo macho hayo nakumbukeni siku moja macho hayo yalikuwa yamezima kwa machozi macho hayo yatasimama hukumuni sasa ni kama miale ya moto ikienda mbio huku na huku duniani kote wala hakuna kitu kinachotendeka bila yeye kujua loo no, jamani imerekodiwa yakienda mbio huku na huku duniani yakiangalia kila msogeo yakitambua kila wazo, akijua kila kitu unachofanya makusudi ya moyo kile unachokusudia kufanya. Yeye anajua yote kuhusu jambo hilo, yeye anajua kama unampenda, anajua kama nia yako ni sawa kumtumikia, anajua yote kuhusu hilo. Basi itakuwaja? Wakati utakaposimama siku hiyo, wakati kila dhambi imewekwa wazi mbele zake, naye amesimama pale kwenye hukumu ya kiti cheupe cha enzi. Mungu niokoe na mahali hapo, sitaki kuona hayo, wakati Mungu mwenye asira atakapoenda pale, huku moto unamulika kutoka machoni mwake kwa haki wiki nyeupe juu ya kichwa chake, namna hiyo nayo, macho yake yakimulika kwa moto, unao, unaojua kila wazo la moyo wako na kila kitu unachokusudia kufanya. Mifiche katika mwamba wa miaka uliopasuliwa kwa ajili yangu yule mzee alizoea kuimba wakati ulimwengu wote unawaka moto: simama karibu nami, simama karibu nami na kifua chako kiwe foronya yangu, nifiche kwenye mwamba wa miaka. Mungu, sitaki hukumu yako, sitaki nini yako. Kile ninachotaka ni rehema yako. Bwana nipe rehema yako, sio haki yako ya haki, nipe tu rehema yako, sio torati zako, sio nini yoyote, nipe tu rehema Bwana. Hiyo tu ndio niwezayo ni kuomba, sina cha mkononi. Mimi si mwema, sifai kitu, ninashikilia tu msalaba mahali pako Bwana, hilo tu ndilo ni dualo. Mtu mmoja alikuja kupatukua mali pangu. Angalieni utu wake wenye sifa saba. Sasa nanyi mtaona aliyofanya, kichwa chake kilikuwa cheupe kama theluji, kama sufu mere nyeupe, na macho yake kama... hebu tuone kichwa chake, zilikuwa nyeupe kama theluji, na macho yake ni miali ya moto, na miguu yake kama shaba iliyosuguliwa sana, kama kwamba imechomwa katika tanuru. Angalieni sasa, ndio kwanza tuone mahali alipofunikwa. Mwajua sasa, angalieni kichwa chake, macho yake. Sasa yeye anashuka kwenye miguu yake kama shaba Angalia mlinganisho wa sanamu hiyo hapo ya Yesu ambayo Yohana yo aliyona, na ile Danieli aliyoona ya falme za ulimwengu, kichwa cha dhahabu na kadhalika. Angalia kile hii ilichokuwa hapa ikisimama pale, shaba. Shaba inanena juu ya nini? shaba inanena juu ya hukumu, hukumu ya kiungu. Inaonyesha kwamba kusudi lake lote ni kuja hapa duniani kama Mungu afanyike mwili, naye akafa kwa ajili yetu na kuchukua hukumu ya Mungu, hukumu ya kiungu, naye amepokea ufalme ambao ni shaba na mgumu, wala uweze kutikiswa. Hakuna kitu kilicho kigumu kuliko shaba, wala hapa hawajapata kitu ambacho ungekichanganya nayo. Hukumu shaba unena juu ya hukumu ya kiungu iliyopitishwa. Angalia yule nyoka wa shaba nyikani. Huyo nyoka wa shaba aliwakilisha nini? Huyo nyoka aliwakilisha dhambi, lakini kwa kuwa ni shaba, ni hukumu iliyopitishwa tayari juu ya dhambi. Sasa angalia pia siku za Eliya, walipokuwa wamemkataa Eliya kama nabii, ule uzi mdogo ule wakati wa kale wa kanisa moja. Siku hizi nitaleta na kuwaonyesha kwamba Israeli ilikuwa na nyakati sawa za kanisa pia, nazo zilifanana kabisa na hili na katika wakati wao wa kanisa katika siku za Eliya walimkataa, na kuna miaka mitatu na miezi sita hapo akokuwako na mvua, naye huyo nabii wakala akasema kwamba mbingu zilionekana kama shaba, hukumu ya kiungu juu ya mataifa kwa ajili ya kumkataa Mungu na kumsikiliza Yezebeli. Shaba pia inawakilisha hukumu ya kiungu madhabahuni, ambapo sadaka iliuawa, madhabahu ya shaba, kuuawa, misingi yenyewe ilikuwa ni ya shaba, hukumu. Yeye alikanyaga shinikizo la mvinyo ya ghadhabu ya Mungu na kuichukua hukumu yetu, nafsi yake afsyake. Ufunuo 19:15, kwa dakika moja tu, hebu tuone kile alichofanya. Ufunuo 19:15, hebu tusome tu kwa dakika moja, kama ninaweza kupapata. Naam, hebu tuanzie kwenye, hebu tuone yapata kifungu cha 12. Na macho yake miali ya moto, na juu ya kichwa chake kilemba vilemba vingi, naye ana jina lililoandikwa atolijua mtu ila mwenyewe naye amevikwa vazi lililochovywa katika damu na jina lake liliitwa neno la Mungu. Sasa kumbukeni, jina lake alikuwa ni neno la Mungu, aliitwa jina lake hivyo. Mnaona jina lake aliitwa neno la Mungu. Na majeshi ya mbinguni, majeshi yaliyokuwa mbinguni wakamfuata wamepanda farasi weupe na kuvikwa kitani nzuri nyeupe safi, na upanga mkali hutoka kinywani mwake, ili awapige taifa kwa huo naye shall... atawachunga kwa fimbo ya chuma naye atakanyaga. Hicho ni nini? Kanyaga shinikizo la mvinyo ya ghadhabu ya asira ya Mungu mwenyezi. Yeye alifanya nini? Asira ya Mungu ilikuwa juu yetu kwa ajili ya kuwa wenye dhambi. Hiyo ni kweli, hakuna mtu angaliweza kujiokoa hakuna kitu tungaliweza kufanya. Sisi sote tumezaliwa katika dhambi, tukaumbika, tuka katika uovu, tukaja ulimwenguni tukisema uongo. Naye alifanya nini? Alikuja duniani, haleluya, na kukanyaga shinikizo la mvinyo. Hasira yote ya mwenyezi Mungu ilimwagwa juu yake. Umesahili, ewe mwana kondoo wa Mungu, kwa kuwa ulichinjwa, akichukua dhambi za ulimwengu juu ya nafsi yake Naye akaichukua dhambi yetu, hata Mungu akamwaga ghadhabu ya asira yake juu yake. Naye alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa uovu wetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake tuliponywa. Hakuna mtu aliyepata kufa kama mtu huyo. Yeye aliteseka hata damu na maji likakengana mwilini mwake, na matone ya damu yakatoka usoni mwake kabla ya kufa kwake shinikizo la mvinyo ya hasira ya ghadhabu ya hasira ya Mungu mwenyezi siku moja hiyo, miguu ya shaba ya haki utukufu, wakati atakapokuja kama timu hii, atamkanyaga mpinga Kristo pamoja na adui wake wote. Haleluya, atatembea duniani akiwa na fimbo ya chuma mkononi mwake. Amina. Loo, tubu, ewe rafiki mpendwa, wakati ukiwa na nafasi ya kutubu Jaribu iweka kando na kuwazia ni hadithi ndogo tu ambayo haitatukia. Itatukia. Isingetukia kama kwangu, itatukia kwako. Migu ya shaba anawakanyaga adui zake, kwa sababu aliteseka na kukanyaga shinikizo la mvinyo ya ghadhabu ya asira ya Mungu kuzilipia dhambi zetu, na kisha sisi maskini wadudu wenye hatia wenye mashaka kama sisi tunainua pua yetu tu na kusoma namna fulani ya vitabu vya kikafiri na kujaribu kuwazia hakuna Mungu na kusema hakuna kitu kama hiki, wala hukumu haiwezi kuja. Yeye atachukua miguu hiyo ya shaba na kumponda adui wake, atamkanyaga mpinga Kwesto. Atachukua makanisa haya yenye ukengeufu na kuyatupilia mbali kwenye umilele huko ng'ambo, mahali fulani katika moto ulao, ambako atachomwa na kuangamizwa. Naye atatawala duniani, yeye pamoja na kanisa lake milele. Utukufu, yeah. Kichwa cheupe kama sufu just, haki, ujuzi, ufasaa yeah. Utoshelevu, hekima to... Mzee mweupe inanenda kuhusu hekima. Mzee anajua analofanya, yeni yeni chemi chemi ya hekima, yeni chemi chemi ya ujuzi yeye ni chemchemi ya kila kitu kilichochema. Kwa hiyo amewakilishwa katika huyu aliye kama mwana wa Adamu aliyevaa nywele hizi nyeupe zinazoninginia chini, na ndiye alimuona mamia mengi ya miaka miaka mia saba na kusema yeye alikuwa mzee wa siku, na mmoja kama mwana wa Adamu akija katika nguvu na akaungana na huyu mzee wa siku, ndipo hukumu ikawekwa. Sasa ninataka ina tu kuwauliza jambo fulani. Ninasema nanyi, enyi kanisa vuguvugu Wanawali kumi walienda kumlaki Bwana, watano wao walikuwa na busara, watano wapumbavu. Kawa tulivyoutukuwa asubuya leo, mti ule uliopandikizwa sasa. Kumkeni wakati walipokuwa wakienda kumlaki Mungu. Sasa angalieni, Bibilia inasema vitabu vilifunuliwa, Danieli sawa tisa. Vitabu vilifunuliwa, hicho ni kitabu cha mwenye dhambi na kitabu kingine kikafunguliwa. Ni nani aliyekuja pamoja na yeye? Lile kanisa lililotoka kwenye unyakuo. Loo, makumi ya maelfu mara maelfu, mara maelfu maelfu waliambatana na yeye na kumhudumia mke wake, bibi harusi. Lo, utukufu! Mke wake aliambatana naye, lile kanisa Hukumu iliwekwa na vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho kilikuwa ni mwanamwali aliyelala, na kila mtu alihukumiwa kutoka kwenye kitabu hicho. Utatakiwa kutoa sababu ni kwa nini hukuamini. Ndipo nini basi? Unajua vema zaidi sasa, unajua vema zaidi. Huenda hukujua hilo hapo awali, bali unajua sasa. Unaona, ambapo kama huyu mwenye haki ataokoka kwa shida, huyo mwenye dhambi na si mtauwa ataonekana wapi? Yule anayekataa anajua vema zaidi halafu analikataa, wataonekana wapi? Miguu yake kama shaba, hukumu ya kiungu. Sasa hebu tuone, karibuni, tutanini chini mwishoni mwa ukurasa sasa nywele kama sufu na macho yake yalikuwa miali ya moto, na miguu yake kama miguu yake kama shaba imesafishwa katika tanuru, na sauti yake sauti ya maji mengi, sauti ya maji mengi. Maji yanawakilisha nini? Kama unataka kuandika, fungua Ufunuo kumi na saba kumi na tano na utakuta kwamba Biblia ilisema, maji uliyoona yalikuwa ni tabaka na makutano na jamaa na lugha. Vema, sauti ni jambo la kutisha jinsi gani kwa nafsi inayoelea kwenye bahari ya maisha, hakuna nahodha wa kumwongoza, ameachiliwa anachukuliwa na mkondo wa maji, kusikia mgurumo wa maporomoko makubwa ya maji. Maporomoko ni jambo la kutisha jinsi gani kwa nafsi inayoelea. Sauti ya maji mengi, sauti yake ni nini? Hukumu, sauti ya, ya wahudumu kupitia kwa Roho Mtakatifu waliopata sauti kwa watu katika kila wakati, wakisimama pale sauti ya maji mengi ilipata sauti tabaka na makutano, sauti ya hizo nyota saba mkononi mwake, kwa kila wakati wa kanisa zikihubiri ubatizo wa Roho Mtakatifu, ubatizo katika jina la Yesu, kunena kwa lugha, uwezo wa Mungu, ufufuo wa Kristo, kuja mara ya pili, hukumu ya kiungu. Sauti ya maji mengi ilitoka kwa huyu aliyefanana na mwana wa Adamu, maji mengi Jinsi itakavyokuwa kujua ya kwamba uliketi mkutanoni na kusikia ya kwamba unapaswa kujiweka sawa na Mungu na kumpokea Roho Mtakatifu, nayo nafsi inayoelewa kusikia sauti hiyo ikinena kwenye mkutano ulimoketi na kusikia hukumu za Mungu zikihubiriwa na kulikataa. Ile poromoko kuu liko tu hapo chini yako, yale maporomoko makuu yatakayokupeleka kwenye maangamizi yako milele. Sauti ya maji mengi utu wake wa nne, sauti ya maji mengi. Utafanyaje hilo wakati limeandikwa utukufuni? Wakati sauti usiku wa leo imerekodiwa, sauti yako inarekodiwa, mawazo yako yanarekodiwa. Jinsi mtu awazavyo moyoni mwake ndivyo alivyo. Angalia, sauti yako inasikika zaidi mbinguni kuliko nini yako, na maanisha mawazo yako yanasikika zaidi mbinguni kuliko sauti yako inavyosikika duniani. Hakika yanasikika Mungu anajua mawazo na makusudi ya moyo. Yeye anajua yote kuyahusu. Yeye alimwambia hapa mfarisayo, enyi Mafarisayo, mnawezaga kunena mema, wakati kinywa cha mtu unena ya ujazayo moyo wake. kuniita mimi bwana mwema, wakati najua ninaweza kuangalia moja kwa moja ndani yako na kuona ya kwamba wewe ni mnafsi, humaanishi hilo. Lo, hiyo itakuwaja kwenye siku hiyo wakati sauti hiyo ya ngurumo kutoka kwenye maji mengi nyakati nyingi za kanisa zikiumbika? Sasa nataka kuwaulizeni jambo jingine. Hebu niwaambieni jambo fulani, ninyi watu mliogoka hebu niwaambie ni jambo hili sasa. Ewe nafsi inayoelea maskini, ewe mzuraji unayeelea juu ya lile poromoko kubwa huko, kuwa mwangalifu. Itakuwa ni jambo la kutisha sana kwako itakapojua ya kwamba hakuna uokovu kwako, basi huwezi kuokolewa wakati huu. Unajua maangamizi yako yako moja kwa moja mbele zako, wakati ukijua katika dakika chache utaisikia sauti ile ikisema, ondokeni kwangu enyi watenda maovu Mwingie kwenye moto wa milele uliofanywa tayari kwa ajili ya ibilisi na malaika zake. Utajua wakati utakapoyasikia maporomoko hayo makubwa yakingurumia, sauti hizo za mikutano hiyo, wakati ukiodoka kutoka kwenye huu. Lo, ni jambo la kusikitisha jinsi gani, mijina mizi ya jinsi gani. Msiache hilo liwapate, enye watu, tubuni, iweni sawa na Mungu sawa sawa wakati mnapoweza kuwa sawa, sawa kate, sasa nataka kuwaulizeni jambo lingine, ni, ni kitu gani kilicho kitabu zaidi kwa mtu aliyetia nanga amelala huko chini ya mti usiokauka kusikia kijito cha kiwimbiwimbi? Lo, hilo ni kanisa limeketi katika mahali pa mbinguni, huku sauti ya Mungu ikilia vizuri kama mawimbi na kuwazungumzia basi Mnaona, ni kitu gani? Ni hukumu kwa mwenye dhambi na baraka kwa aliyeokoka, mtu ambaye ametia nanga salama mashua yake juu ya mwamba Kristo Yesu, naye anakaa tu na kusikiliza. Jinsi anavyoweza kustarehe, kuingia katika raha hiyo! Jinsi ni ninavyopenda kufika mahali ambapo maji yanatiririka, kama tukipata kwenda kuvua samaki ama chochote kile. Mara nyingi mimi hujaribu kupata mahali ambapo maji ana mawimbi mawimbi, maana ukufanya tu ustarehe, unayesikia kizungumza tu usiku kucha. Lo, jamani, si ni vizuri sana wakati unapoweza kweli kuitia nanga nafsi yako katika Kristo, kufikia mahali ambapo unaweza kutulia mbele zake na kusikia sauti yake ikisema nawe, mimi ndimi Bwana ni kuponyaye, mimi ndimi Bwana ni kupaye uzima wa milele Ninakupenda, nilikujua kabla kwa, kwa misingi ya ulimwengu niliandika jina lako kwenye kitabu. Wewe ni wangu, usiogope, ni mimi, usiogope, niko pamoja nawe. Ndipo ninaimba, nimetia nanga nafsi yangu katika mahali paraha sita bili, bahari zenye tufani, tena wende tufani kapigapiga kinilicha bahari yenye dhoruba, lakini katika Yesu mimi ni salama milele. Kumbukeni, sauti ile ile inayokuzungumzia kwa utamu itamuhukumu mwenye dhambi. Gharika ile ile iliyomwokoa Nuhu ilimwangamiza mwenye dhambi. Mnaona ninalomaanisha? Sauti ya maji mengi. Angalieni sasa, nywele kama sufu na macho kama miali ya moto, miguu kama shaba na sauti kama ya maji mengi, naye alikuwa na nyota saba katika mkono wake wa kuume nyota saba sasa. Hebu tuchukue kifungu cha ishirini papa hapa. Basi, siri ya zile nyota saba ulizoona katika mkono wangu wa kuume na zile vinara vya taa saba za dhahabu: zile nyota saba ni malaika saba ama wajumbe saba wa hudumu saba wa yale makanisa saba, na vinara vya taa saba ulivyoviona ni yale makanisa saba. Yeye yeah, anampasiria ili kuwe na hakika kwamba hapatakuwa na kosa lolote, malaika mmoja kwa kila wakati wa kanisa loho. Hilo litakuwa nzuri sana juma, ili tutakaporudi huko katika historia na kuwachukua malaika hao, wanakuwa na huduma yenyewe waliokuwa nayo, walikuwa na huduma ile ile ile ile hasa kote katika wakati katika masikini kanisa hilo. Wakati fulani uliopita, mtu fulani alisema, mnajua kanisa Katoliki kuna msemo mzuri ya kwamba ndilo kanisa halisi kwa sababu limesimama kote katika nyakati. Ikasema hiyo, si siri wakati lilipokuwa na serikali yote na kila kitu nyuma yake na jinsi lilivyosimama na kustahimili dhoruba lakini siri kwangu ni vile lile kanisa dogo la uchache lingaliweza kama kustahili ile dhoruba ambapo walikatwa kwa misumeno, wakatupiwa simba, na kuwekwa kwenye kitanda cha kuwanyoshea na kuliwa na kutomwa na kwa simba na kuwawa na kadhalika na jinsi walivyoponea hayo, inaonyesha kwamba mkono wa Mungu ulikuwa pamoja nao hivyo tu, na hata wao leo nuru yake ingali inawaka. Amina na bwana sasa zile nyota saba zilizokuwa katika mkono wangu wa kuume, yeye alikuwa na nyota saba katika mkono wake wa kuume ambazo zinamaanisha wahudumu saba wa nyakati saba. So ni zuri jinsi tunavyorudi nyuma na kumpata muhudumu aliyeleta ujumbe kwa kanisa la Efeso na mhudumu alileta ujumbe na kuushikilia mpaka kufa moja kwa moja hata kwenye kanisa la Simirna na kwa kanisa la Pergamo, Kiatira na kuendelea kote katika wakati na hata kufikia kwenye wakati huu sasa. Wahudumu waliodumisha na kuileta nuru na kuishikilia kama ile ya asili hapo mwanzo, na kuileta nuru kupitia kwake, alizishika katika mkono wake wa kuume. Wazia, mkono wa kuume haumaanishi hasa kama Kristo kuketi kwenye mkono wa kuume wa Mungu, haimaanishi kwamba Mungu anam mkono wa kuume kwa sababu Mungu ni roho, lakini Kristo alikuwa ni mkono wa kuume wa nguvu. Mtu wako wa mkono wa kuume, yule jamaa, jamaa anayesimama karibu nawe, aliye karibu zaidi na wewe. Basi kumbukeni zile nyota saba zilikuwa kwenye mkono wake wa kuume wazini tu walikuwa waupate umeme wao, nuru yao kutoka kwake. Walikuwa chini ya mamlaka yake kabisa, katika mkono wake wa kuume. Lo, kila mtumishi wa kweli wa Mungu ni vile vile wameshikwa katika. Ni nani awezaye kuwadhuru? Ni nani awezaye kuwadhuru? Kama vile mmoja wa hao malaika alivyo tena kwa sauti kuku huko nyuma katika mwanzo, kumbukeni, malaika maana yake ni mjumbe. Tutaingia katika mambo hayo yenye kilindi kilimbi baadaye, kidogo baadaye, wiki hii Malaika linamaanisha mjumbe. Naye alisema ni kitu gani kinachoweza kututenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo? Ugonjwa waweza, hatari inaweza, uchi unaweza, upanga unaweza, mauti yanaweza. Nimeshawishika, kasema Paulo, ya kwamba hakuna kitu kinachoweza kututenganisha na upendo wa Mungu ulio katika Kristo, kwa kuwa tumejisalimisha kabisa katika mkono wake wa kuume. Mtu fulani akisema mtakatifu anajiviringisha, mtakatifu anajiviringisha, hiyo haiwasumbui hata kidogo. Wewe ni mlokole wa kidini, hata walisikii. Wamejitolea kabisa, na wanavuta maisha yao kutoka kwa mkono wake wa kuume wa nguvu, wakiwakisi mwangaza wake katika upole na wema na upole na usubira, Ishara na maajabu na miujiza. Acha ulimwengu uite uchawi chochote unachotaka haitufanye tofauti yoyote, kwa sababu tunajua tumejitolea, na katika, wakume, si sana, sasa, hey, alakish, katika mkono wake wa kuume. Hilo si ni nzuri sana jamani. Sasa hebu tuharakishe, maana hatutaki kuwachosha. Katika mkono wake wa kuume, nyota saba. Sasa uwakilishi wa saba na wa mwisho wa utu uh, wake na upanga mkali wenye makali kuwili unatoka katika kinywa chake. Nilimaanisha hiyo ni ya sita na upanga mkali wenye makali kuwili unatoka katika kinywa chake. Sasa sauti ya maji mengi na kutoka kinywani mwake, katika mkono wake wa kuume alikuwa na zile nyota na upanga mkali wenye makali kuwili unatoka katika kinywa chake. Sasa je, mnajua upanga mkali wenye makali kuwili wa Biblia ni nini? Hebu tulishike tukusudi mpate kujua. Fungueni Waebrania nne mbili, kurudi tu nyuma ukurasa mmoja tu ama mbili, mtalipata. Mnaona, Waebrania iko tu nyuma ya ufunuo, hapo Yuda, halafu lipateni kwa makini sasa. Ama Waebrania mlango wa nne, Wawebrania. Haya basi, Waebrania mlango wa nne na kifungu cha kumi na mbili: maana neno la Mungu li hai tena lina nguvu zaidi tena lina ukali kuliko upanga wao wote ukatao kuwili, tena lachoma hata kugawanya nafsi naro, na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake, tena lijepesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Halafu anakuita mtu maakili, ni neno la Mungu lilodhihirishwa katika kanisa lake lina ukali kuliko upanga uwao wote ukatao kuwili. Aise, ndio kwanza ni niwazie jambo lingine hapo sio. Uh, sijui kama niliandika andifungwe, ni Ufunuo kumi na tisa kwa dakika moja tu, hebu tulipata hili tena. Nafikiri hiyo ni kweli. Mimi labda Ufunuo kumi na tisa yapata kumi na moja. Kisha nikaziona mbingu zimefunuka, na tazama, farasi mweupe hapa inakuja nyeupe tena, hukumu. Na yeye aliyempanda aitwaye mwaminifu na wa kweli, naye kwa kweli ahukumu na kufanya vita. Mnajua huyo alikuwa ni nani, sivyo? Vema. Na macho yake yalikuwa miali ya moto. Yeye alikuwa ni nani? Na juu ya kichwa chake kulikuwa vilemba, alo tayari ameingia katika ufalme sasa Naye ana naye, naye ana jina lililoandikwa asilolijua mtu ila mwenyewe, naye amevikwa vazi lilochovywa katika damu na jina lake aitwa Neno la Mungu. Ni kitu gani kilichotoka kinywani mwake? Ni kitu gani kilichotoka, mpanda mm, mm, farasi mweupe, nao Ufunuo pia saba, wakati ni naamini nane, wakati yule farasi mweupe la ni sita, wakati mpanda farasi mweupe alipotoka, yeye alipewa huu uta kushinda apate kushinda, na upanga ukatoka kinywani mwake. Yeye alikuwa ni nani, yule mpanda farasi mweupe wa Ufunuo? Angalieni huo upanga, upanga mkali ukatao kuwili unatoka kinywani mwake neno na hatimaye kwa upanga wake utakapodhihirishwa kwa wana wote wa Mungu, yeye atakanyaga kanyaga kila taifa kwa upanga wake kwa upanga huu mkali. Angalieni hapa lilotukia tunapolipata, naye mkono wake wa kuume na upanga mkali wenye makali kuwili ukatoka katika kinywa chake, na uso wake kama jua liking'aa kwa nguvu zake upanga mkali ukatao kuwili ni kitu gani kilikuwa kikitoka kinywani mwa mtu huyu? Neno la Mungu ni upanga mkali ukatao kuwili. Ulikuwa ukifanya nini? Ukiyatambua mawazo ya moyo makusudi, unaingia hata ndani kuliko nyama, mwili, seli za damu, unaingia kwenye mfupa, chini kwenye mafuta ya mfupa mpaka mbele ya hayo hata kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Hivyo ndivyo neno la Mungu linavyofanya. Naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu, na sasa neno amefanyika mwili katika kanisa lake akikaa miongoni mwetu, malaika wake mkononi mwake wa kihudumu. Mungu analitegemea kanisa lake. Mungu anatutegemea sisi wa wakati huu kuilesha nuru hii ya Injili kwa ulimwengu wa, uli wa mapokeo na ukufa uliolemewa na ukafiri. Mungu anaweka mzigo huo juu yangu mimi na wewe. Ole wetu kama kafiri akifa bila kujua. Lo walibeba kusoma, kuandika na hisabati na vijitabu vidogo vya kidini, nao wajapata kitu, ila kundi la wabadilisha dini. Ninamaanisha injili. Injili si neno pekee, Paulo alisema hivyo. Paulo alisema injili haikuja kwetu kwa neno pekee, bali hilo neno likidhihirishwa. Wakati neno kwa Roho Mtakatifu, ni neno limepandwa ndani ya moyo ulio na Roho Takatifu na linazaa kile neno linachosema lingezaa, nalo neno linaweza kuyatambua mawazo ya moyo. Utukufu! Loo, tamani lo lohu uyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Neno hufanya hivyo, unatoka kinywani mwake upanga mkali wenye kukata kuwili, unawamsha makafiri jambo fulani alinabudi kutukia moja ya siku hizi. Naam, neno la Mungu, jina lake lilikuwa ni neno la Mungu, neno lililodhihirishwa na yeye. Yesu alisema enendeni ulimwenguni mwote, Marko kumi na sita salamu zake za mwisho kwa kanisa kabla hajarudi kujifunua mwenyewe katika wakati wa kanisa. Yeye aliliagiza kanisa, enendeni ulimwenguni mwote, mkahubiri injili kwa kila kiumbe. Nini? kuhubiri injili, Marko 16, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Hilo ni nini? Kwa maneno mengine, mkazionyeshe nguvu za Roho Mtakatifu. Ilibidi iwe sasa angalia, kwa kila, sio tu kulifundisha neno. Kamwe hakusema enendeni mkalifundisha neno, alisema enendeni mkaihubiri injili. Sio kulifundisha neno, kuhubiri injili. Na ishara hizi zitafuatana na hao wanaoiamini injili hii, katika jina langu watatoa pepo, watanena kwa lugha mpya, wakishika nyoka ama kunywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kamwe, wakiweka mikono juu ya wagonjwa watapata afya. Nao wakaenda kasema maandiko, wakihubiri kila mahali, Bwana akifanya kazi pamoja nao, akilithibitisha neno kwa ishara zilizowafuata. Hiyo ndiyo injili, injili katika uonyesho. Ishara hizi zitafuatana na wangapi? Hata mwisho wa ulimwengu, kwa kila wakati. Au hapo maskini wale wachache wakishuka, wakiishikilia ile nuru, si ajabu Yesu alisema tusiogope, enyi kundi dogo, baba yenu ameona vema kuwapa ufalme. Lile kundi dogo daima ni wachache, sio wengi. Pema, sasa nukuu moja zaidi, nasi tulichukua cha ishirini. Kwa hiyo sasa, hebu tuone hapa kwenye kifungu hiki hapa sasa, cha kumi na sita: naye alikuwa na nyota saba katika mkono wake wa kuume. Sasa hebu tuchukue nini, nini uso wake, na upanga mkali wenye makali kuwili unatoka kinywani mwake, na uso wake ulikuwa kama jua liking'aa kwa nguvu zake kama mkifungua kwenye hebu tuone uh, Mathayo kumi na saba. Hebu natulipate tupapa hapa, wakati tukiwa kwenye hilo. Kwa hiyo tunalipita tu, na wengi wa hao watu wanalichukua, hebu ama kuliandika, tutawacha tu walisome kusudi tupate kujua. Mathayo kumi na saba. Vema, baada ya siku sita, Yesu amtwaa Petro na Yakobo na Yohana katika mlima mrefu faragani, akageuka sura yake, mbele ya uso wake ukang'aa kama jua, mavazi yake yakawa meupe kama nuru. Yeye aligeuzwa, alifanya nini? Akajipitisha mwenyewe katika kugeuzwa, mpaka akaingia katika ile siku ya kuja kwake. Sasa ngalieni, saa chache tu kabla ya haya Yesu alikuwa ametoa nukuu hii hapa nyuma, katika mlango unaofuata, amini nawaambia ya kwamba wengine wanasimama hapa ni wangapi wanajua yale ninayotaka kusema? Wengine wanaosimama hapa hawatapita, hawatakufa mpaka watakapomwona wata mwana wa Adamu akienda katika utukufu. Hiyo ni kweli ndipo akawachukua Petro, Yakobo na Yohana, wale mashahidi watatu. Maana katika Agano la Kale kila kitu, kila neno dogo lilihakikishwa mbele ya mashahidi watatu, na kuwapeleka juu ya mlima. Angalieni ni kitu gani kilichokuja kwanza. Lo, kamwe siwezi kusimama papa hapa, sinabudi kupitia hili. Angalieni kitu cha kwanza walichoona ni nini? Walimpeleka Yesu mlimani, ama yeye aliwapandisha, naye akageuka sura mbele yao, akageuka bazi lake likang'aa kama jua katikati ya nguvu zake. Ndipo wakamtokea Musa na Eliya. Bwana wa Adamu anakuja katika umbo gani? Sasa na kwanza kutokea watakuwa Musa na Eliya. Sasa angalie ni kabla ya kurudi kwa Yesu duniani. Sasa hili kidogo liko mbele ya wakati bali roho wa Elia atarudi duniani na kuigeuza mioyo ya watoto imrudie baba. Biblia ilisema hivyo. Yesu alimwona hapa, mitume walimwona hapa. Utaratibu wa kuja kwa mwana wa Adamu aliyetukuka, yeye atatukuzwa, kisha arudi. Jambo la kwanza kabla hawajamwona ilikuwa nini? Elia Alafu kitu gani? Musa, Israeli wakirudi kule, washika sheria na kisha mwana wa Adamu aliyetukuka. Haleluya! Je, mnaona utaratibu wa kuja kwake, roho ya Eliya ama ushuhuda wa wakati wa mwisho wa kanisa? Mnaona akija katika nguvu apate kumdhihirisha ndipo wale wayahudi mia moja na arobaini na nne elfu waka watakusanyika juu ya mlima Sinai, ambapo Israeli imekuwa ni taifa yenyewe, taifa la kale kuliko yote ulimwenguni, bendera ya kale kuliko zote ulimwenguni. Wana taifa la wenyewe, bendera ya wenyewe, jeshi la wenyewe, pesa za wenyewe na kila kitu kingine. Hao ni mmoja wa wanachama wa shirikisho la mataifa kwa sababu wao ni taifa. Yesu alisema hawapaswi kutupwa mpaka mambo yote yatimie. Siri ya vile kundi hilo la Wayahudi walioteswa kila mahali na kufukuzwa na kufukuzwa na kutupwa nje, kama vile kanisa kote, katika nyakati hizi za kukataliwa. Na hata hivyo Yesu alisema, mtakapoona mtini ukichipusha majani yake, taifa hilo likirudi lipate kuwa taifa tena, wakati umekaribia hata mlangoni. Amina nawaambia, kilamishi hakitapita mpaka mambo haya yote yatakapotimia. Uko watu hawa hawatapita. Hitler alijaribu kuwaua, Mussolini alijaribu kuwaua, Stalin alijaribu kuwaua, wengine wote, bali kama hawatatiwa dosari wala kufukuzwa kutoka ardhini, watakuwa ni watu na taifa linalosimama kule. Amina, watakuja Musa na Elia. Lo, na tumaini mnalipata. Vema, jua liking'aa katika nguvu zake, sura yake ikageuka ikabadilika. Sasa jambo lingine katika Ufunuo 21:23, h ikiwa unataka kuliandika katika Yerusalemu mpya 21:23, yeye ni mwana kondoo aliye kwenye mji ambaye ni nuru yake ikiangaza, uh, kwa maana hawakuhitaji buru mjini, jua litachomoza ndani yake, kwa sababu mwanakondoo aliye katikati ya mji atakuwa nuru yake, nayo mataifa ambao wameokoka watatembea katika nuru hiyo ya mwanakondoo. Amina, yeye ndiye nuru ya mwana kondo. Lo, hivi amna furaha juu ya hilo! Hilo si tu bali, yeye pia, katika kule kuja, Yohana alimwona katika siku ya Bwana jua la haki Nina hadithi ndogo ya kusimulia kuhusu mke wangu wa thamani anayeketi pale nyuma. Nilimpa wakati mgumu kabla hatujafunga ndoa. Nimejaribu kuirekebisha tangu tulipooana. Wala mimi sikujua kama nilitaka kuoa tena ama lana, kwa hiyo akahuzunika sana. Nami nilifikiri alikuwa ni msichana mzuri sana kumwacha tuaende, niache mtu mwingine amwoe ambaye angemtuza. Nami nikawazia hata sikustahili stahili jambo hilo, wala sistahili kwa wema wake kwa vyovyote vile. Kwa hiyo alikuwa amehuzunika sana wa wala hakujua la kufanya. Hii imekuwa ni miaka kadhaa iliyopita, yapata miaka ishirini iliyopita. Alihuzunika sana, akaanza kulia mchana na usiku, nami nilikuwa nikijaribu kumwacha, si kwa sababu sikumpenda, ni kwa sababu sikutaka kuchukua muda wake. Maana ni, ni mwache apate mtu fulani, mtu fulani mzuri, maana yeye ni msichana mzuri sana, kumwachilia tu aende namna hiyo na mimi kuchukua kuambatana tu naye na mambo kama hayo. Na mimi nilifikiri alinipenda, nami nilijua nilimpenda kwa kwa hiyo basi nikawazia bema, nitajaribu tu, nitafanya miadi na msichana mwingine na kutoka nje na kumfanya anikasirikie. Hilo karibu limuua, nilichukia jambo hilo sana. Baadaye yeye alihuzunika kabisa. Nikamwambia nikasema, huyu ni msichana mzuri sana si, sitaki kuchukua muda wako namna hiyo. Akasema, lakini na nakupenda tu wewe Bili, na huyo ndiye pekee ninayeweza kumpenda. Akasema, nimekupenda nime siku zote. Nikasema, na naamini hilo lakini, nikasema unajua, nikasema mimi ni walimwege Akasema ni nitaishi tu kama walimu kwetu, unaona si, sitaoa kamwe. Alikuwa amelishikilia sana mwa juu wa maskini jamaa huyo, ndipo akatoka kwenye kwenye kibanda, naye akatoka huko nje, kisha akapiga magoti yake na kusema, Bwana sijui la kufanya, sisitaki kukosa kukutina, hata hivyo ninampenda Bili wala sijui la kufanya. Bwana waweze kunipa faraja kidogo, waweze kunisaidia kidogo kamwe sikukuomba kum, jambo hili hapo awali. maisha ni mwangu Bwana, nami natumaini haitanibidi kukuomba tena. Akasema bali ikiwa wewe utanisaidia tu na uniruhusu kuifungua Biblia hii na unipe andiko, nimewasikia watu wakisema wewe ufanye hilo. Basi alipoifungua ilikuwa ni Malaki mm, tazama nitakupa ama nitawapelekea Elia nabii kabla ijaja siku ile, ile ya kuongosa ya Bwana. Akasema, niliamka kutoka hapo nikiwa nimeridhika kabisa ya kwamba tutafunga ndoa kwa vyovyote vile. Mnaona, kwa maana tazama, siku inakuja ambayo itawaka kama tanuru, na wote wenye kiburi namu na wote watendao maovu watakuwa mabua, na siku inakuja ambayo itawateketeza, asema Bwana wa majeshi, nayo haitawaachia mzizi wala tawi. Lakini kwenu mnaolicha jina langu jua jai ua jua la haki litawazukia lenye kuponya katika mbawa zake, jua likiwaka katika nguvu zake luu, nguvu za mwana wa Mungu zikiangaza miongoni mwetu usiku wa leo Amesimama katikati ya vinara saba vya taa vya dhahabu, katika sifa zake zenye sehemu saba, hapa kama akimu, kama mtu ambaye ameteseka na kutufia sisi na kuichukua hukumu ya kiungu juu na ya nafsi yake, naye amekanyaga shinikizo, ghadhabu ya asira ya Mungu kwa mwenye dhambi. Yeye ni maporomoko ya kutisha kwako wewe, nafsi iliyoachiliwa juu ya bahari ya maisha, na kwa kanisa, Mwokozi mwema aliyetiwa nanga katika raha na kusikia kijito cha mawimbi mawimbi, wakati umelala na kupumzika kikamilifu, ukiwa umeridhika kikamilifu katika Kristo. Ni wakati wa jinsi gani akituangazia kwa miale yake yenye joto! Msiogope, mimi ndimi aliyekuwako, aliyeko, atakaye kuja. Mimi ni mwenyezi, zaidi ya mimi hakuna mwingine. Mimi ni Alfa na Omega pia. Nani nitampa yeye aonaye kiu chemchemi ya maji ya uzima bure? Lo, ni ahadi ya jinsi gani na ni swala la upendo wa jinsi gani! Naye mwanakondoo katikati ya ule mji usioitaji saa, na yeye ndiye jua la haki lenye uponyaji katika mbawa zake. Yeye ni nyiro ya bondeni, nyota angavu ya asubuhi. Yeye ni mwema kuliko elfu kumi kwa nafsi yangu. Katika uzuni, ndiye faraja yangu. Katika shida, ndiye ngome yangu. Haleluya, yeye ni nyiroro ya mabondeni, nyota ya ngavu ya asubuhi. Yeye ni mwema kuliko elfu kumi kwa nafsi yangu na Bwana. Roho huyo nyota ya asubuhi aliye mkuu ametokeza apate kuangaza, akikaribisha siku inayokuja, akivurumisha, akisema siku imekaribia kupambazuka. Bwana anakaribia naye anajitokeza nyuma ya nyota zingine zote. Lo, jamani, mwenye uponyaji katika mbawa zake sasa turudi kwenye ujumbe wetu, nasi tunafunga sasa, tupate kujiandaa kwa ajili ya usiku wa kesho, kwa sababu wakati ni saa tatu kasoro robo. Hatutaki kumchelewesha mtu yeyote kupita kiasi, kusudi tu tuweze kuwa hapa Vema, jua la haki likiwa na uponyaji katika mbawa zake. Sasa uso wake ye, alikuwa ni hakimu. Ama jambo lingine la kuonyesha ya kwamba alikuwa kwenye siku ya Bwana, mnaamini hilo? Yeye alivuka akaingia kwenye siku ya Bwana na kumwona Bwana kama hakimu, sio kama kuwani Sio kama mfalme, bali kama hakimu. Yeye ni hakimu, hivi amwamini hilo? Bibilia inasema yeye ni hakimu, naye huyu hapa alikuwa amevaa kabisa kama hakimu, akionyesha yale aliyokuwa amefanya kila alichokuwa kila alichokuwa kwa mwenye dhambi kile alichokuwa kwa Mkristo. Naye huyu hapa sasa amesimama akiwa na sauti ya maji mengi, na uso wake ulikuwa kama jua likiangaza katika nguvu zake. Sasa matokeo yake kifungu cha kumi na sita na la samani, ni kifungu cha kumi na saba nami nilipomwona nilianguka miguuni pake kama mtu aliyekufa. Jamani, nabii huyo asingeweza kusimama tena kuona ono kama hilo, alininitu, nguvu zake zilimtoka, naye akaanguka moja kwa moja chini miguuni pake kama mtu aliyekufa. Sasa angalieni, akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akiniambia, usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Hello. Jamani, sio nabii. Mungu. Yeah, mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Mimi ndimi mwanzo wa ufunuo, mwisho wa ufunuo. Mimi ni yule aliyekuwako, mimi ni yule aliyeko. Mimi ni yule atakayekuja. Hebu tuone, mimi ni mimi. Akaweka mkono wake wa kuume juu yangu, akiniambia usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho, mimi ni yule aliye hai, nami nilikuwa nimekufa, na tazama, ni hai milele na milele. Hivi sasa, alafu akapiga makelele, amina, na ninafunguo za kusibu na mauti. Sasa msiogope, kwa nini tuogope? Kwa nini kanisa lishindwe kutimiza nini yake, kuliwazia neno lake? Eh, hebu tusimame hapa katika moja, maana tunafunga. Kwa nini kanisa hili liogope kamwe? ni kitu gani amepata kwa idi ambacho yeye hajakidhihirisha mbele zetu. Kwa nini uogope hukumu ama mambo yajayo? Usiogope, mimi ni yeye aliyeku wako yeye aliyeko na atakayekuja yekuja. Mimi ni wa kwanza na wa mwisho, nina funguo za kuzimu na mauti. Papa hapa, kwa nini, nimeshinda na kushinda kuzimu na mauti, hiyo ni kaburi na jehanamu pia, mauti yenyewe, kuzimu yenyewe, kwa ajili yenu nimeyashinda yote ninashinda kuzimu, mauti, kaburi. Alipokuwa duniani, alikuwa ndiye pekee aliye mku watu wengi wametoka wakaenda wapate kushinda. Mlijua hilo? Napoleo aliondoka akaenda kuupiga ulimwengu, naye akaushinda kwenye umri wa miaka thelathini na mitatu kwenye umri wa miaka kumi na saba hadi ishirini na mitano Napoleo alikuwa mpinga pombe, hakuamini katika kunywa pombe au chochote Akaenda Ufaransa. Yeye hakuwa Mfaransa, alikuwa ametoka kwenye kisiwa fulani. Alienda kule akajilipizia kisasi dhidi ya Ufaransa, kwa maana hakuipenda, hakupenda Ufaransa. Lakini alishindwa, naye akaenda kule na kuishinda Ufaransa, kisha akawachukua hao Wafaransa na kushinda ulimwengu. Ndipo kwenye umri wa miaka thelathini na mitatu aliketi chini akalia, kwa kuwa hapakuwapo na mtu mwingine wa kushinda. Basi akafa mlevi sugu, alishindwa hata asingeweza kujishinda mwenyewe. Mnaona, ndipo akakutana na kikomo chake huko Waterloo. Alikutana na mwisho wake huko Waterloo. Nimekuwa huko na kuona zile ishara za kale za kukumbukumbu na kadhalika, huko tulipokuwa humo nchini sasa Hebu tu mchukue um huyo mshindi, yeye alianza kama kijana mwanamume, naye akachukua upande mbaya wa kushinda, ndipo akafa kwa aibu. Lakini kulikuwa kijana mwana mwingine, alikuja, moja, 130 na kijana mwanamume mwingine aliyekuja ulimwenguni wakati mmoja, alikufa kama mwenye umri wa miaka thelathini na mitatu, naye akashinda kila kitu kilichoweza kushindwa wakati alipokuwa duniani. Yeye alishinda hamaki, kiburi, alishinda maradhi, alishinda Ibilisi, alipokufa alishinda mauti, alipofufuka alishinda kuzimu, alipaa juu na kushinda kila kitu kilichokuwa dhidi ya binadamu, kikaingia katika shinikizo la mvinyo ya Mungu na kuvunjavunja na kuyashinda mauti, kuzimu, kaburi, maradhi, kanuni, kila kitu kingine, na kuyashinda yote. Kisha akafufuka siku ya tatu na kushinda mazingira yote juu na kuondoa ukungu huo kati ya Mungu na mwanadamu na, na, na kuunganisha mbingu na dunia. Utukufu! Lo, jamani. Huyo hapa, ha, amesimama yule mshindi mkuu tangu alipo ipasua pazia vipande viwili. Huyo hapo ye, anafunguo za mauti na kuzimu pia, lakini ng'inie ubavuni mwangu, msiogope. Akaweka mkono wake wa kuume, nguvu zake juu yake na kumwinua kwa nguvu za mkono wake wa kuume, akasema: Usiogope, mimi ndimi aliyekuwako na yeye aliyeko na atakaye kuja. Mimi ni wa kwanza na wa mwisho, mimi ndimi niliyekuwa hai kisha nikafa na ni hai tena milele. Amina! lo lo, mtazame mshindi mkuu! Lo, mtazame yeye akielekana dhahiri, huyo hapo amesimama, mshindi mkuu, tangu alipoipasua pazia vipande viwili. Amina, akakatilia mbali kila kizuizi kutoka kwa wanadamu, wapate kuunganishwa kama katika bustani ya Edeni. Sasa mwanadamu nilikuwa nikitaka kuliacha, bali nitalisema. Mwanadamu yuna nguvu zote. Hamwamini hilo? Bali ndivyo alivyo. Mwanadamu aliyejitolea kabisa kwa Mungu yuna nguvu zote. Hivi yeye hakusema katika Marko kumi na moja ishirini na mbili, chochote utakachosema, wala usiwe na shaka moyoni mwako, kitatimia; uliosema yatakuwa yako. Inakuwaje wakati watu wawili walio na nguvu zote wakikutana? Mungu na mwanadamu wanapokuja pamoja, wawili wenye nguvu zote, kitu fulani hakina budi kutikisika. Nini fulani? Lolote ambalo ungesema kwa nguvu hizo za uumbaji za Mungu mweza yote, ukijua ya kwamba yeye aliliahidi naye akasema katika neno lake, linaumba nguvu zinazoenda huko ng'ambo na kuyatimiza mambo mambo yasiyokuwako, jila yafanya kana kwamba yapo, kwa sababu wawili wanaoweza yote wamekutana. Huyo hapa amesimama loho, hivi si yeye ni waajabu. Hebu tuone kama tuna mambo mengine mazuri, kifungu cha kumi na nane. Sasa kifungu cha kumi na tisa, Yohana ni kitu gani kilichotendeka wakati alipoona uso wake? Matokeo yake alianguka miguuni pake, asingeweza kusimama tena. Uwai wake wa kibinadamu ulikuisha, asingeweza kufanya hilo. Yeye alikuwa ni mshindi, alikuwa ameshinda tayari. Sasa yeye anatoa amri, ndipo tunaanza kumaliza mlango huu, kifungu hiki cha kumi na tisa: basi uyaandike mambo hayo uliyoyaona na hayo yaliyopo na yale yatakayokuwa baada ya hayo. Tulichukua kifungu cha ishirini: siri za zile nyota saba ulizoziona katika mkono wangu wa kuume ni vile vinara saba vya dhahabu. Zile nyota saba ni malaika wa yale makanisa saba na vile vinara saba ulivyoona ni makanisa saba. Lo, linashangaza sana ewe rafiki, mwangalia amesimama pale katika ukuu ukuu wa uungu wake yeye ni akimu kuani Mfalme, Tai, Mwanakondoo, Simba, Alfa, Omega, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakaye kuja anakanyaga shirikizo la ghadhabu ya asira ya Mungu na kufurahisha kila kitu mpaka Mungu akasema msalabani, wakati alipofufuka yeye alisema imekwisha, akamfurahisha Mungu sana, hata roho aliyemwacha karudi akarudi asubuhi ya Pasaka na kumchukua na kumfufua tena kwa ajili ya kutuhesabia eh, haki. Hapo Yohana aliangalia juu na kumwona amesimama pale akiwa na miguu ya shaba, macho kama miali ya moto ikienda huku na huko kote duniani. Danieli alimwona miaka mia saba kabla ya hapo, mahali papo hapo, namna ile ile, mtu yule yule amesimama pale, mzee wa siku, kuna mmoja mfano wa mwana wa Adamu aliyeungana naye na hukumu yote akapewa yeye, amesimama kwenye kiti cha enzi cha hukumu. Tukiaona mambo haya tunapaswa kuwa watu wa aina gani? Enyi marafiki, Mungu awabariki, ndilo ombi langu. Mnaona, mnampenda, mnamwamini. Je, umeitia nanga nafsi yako ndani yake? Hebu tuinamishe vichwa vyetu kwa dakika moja kwa utulivu, tuna polepole, tunapoenda kuimba polepole, nimetia nanga nafsi yangu katika mahali paraa kamwe sitasikia maporomoko ya mawimbi wimbi, wimbi kuipeleka nafsi yangu mbali, bali ni itanena amani tamu kwa nafsi yangu. Kwa utulivu sasa, kwa kicho, kila mtu nimetia nanga nafsi yangu katika mali para, itabiri bari yenye tufani tena mimi mi ni salama milele, niangazie. Jalia miale ya utukufu Bwana, Bwana iniangazie. Jalia nuru kutoka mnara wa taa iniangazie Nyangazie Bwana, nyangazie, ebu na, tumwinulie mikono yetu, jalia nuru kutoka mnara wa taa iniangazie. kuwa kama Yesu na Bwana, kuwa kama Yesu duniani, ninatamani kuwa kama yeye, kote katika safari ya maisha kutoka duniani mpaka utukufuni, naomba tukua kama yeye. Yeah, yeah. Mwokozi mm, eh, wa ajabu duniani ninatamani kuwa kama yeye, kote katika safari ya maisha, kutoka duniani mpaka utukufuni. Ungetaka uzima wake uishi ndani yako, ako ukiakisi uwepo wake kama ungetaka nawe, huja upata bado, unaweza kusimama kwa ajili ya maombi. Wale ambao wangetaka kukumbukwa katika maombi, Mungu awabariki. Utukaori la Betlehemu, endelee ni kusimama sasa, lakini tu kwenye alitokea mgeni, utakuwa mgeni kwa ulimwengu duniani, ninatamani kuwa kama yeye yeah, yeah kuzi katika safari ya maisha kutoka duniani hadi utukufuni. Naomba tu kuwa kama yeye, watu kama Yesu kuwa tu kama ye, hiyo ndiyo shauku yangu duniani. Ninatamani kuwa kama yeye kote katika safari ya maisha kutoka duniani hadi utukufuni. Naomba tukuwa kama yeye. Yeah, yeah. Mm, mpole, mnyenyekevu na mpole. Sasa, Baba wa mbinguni, watu wengi wamesimama kwa miguu yao ambao wanataka kukupokea, okay? wamechoshwa na huku kuyumbishwa huku na huku, bila kujua wanakoenda, kutoka kwenye masumbuko ya maisha, na wakijua labda kabla ya mapambazuko moyo utaacha kudunda, ndipo lile poromoko kuu, maporomoko mbele yao, nafsi inayoelea. Wamekuwa kama wao wenyewe, wamekuwa kama ulimwengu, bali wanataka kuwa kama wewe. Sasa Bwana, wapokee katika ufalme wako, wao ni wako Baba, kwa sababu wewe unaijua mioyo yao na makusudi ya mioyo yao, na umeliandika na kusema kwa midomo yako mwenyewe yeye yeah, ayasikiaye maneno yangu na atamwamini yeye aliyenipeleka yu na uzima wa milele. Pia ulisema Bwana, heri yeye asomaye na yeye yeah, ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki, kwa kuwa wakati ukaribu. Unatambua ya kwamba wakati umekaribia, hawawezi kuelea tena. Bwana shusha kamba okozi, wavute kwako. Bwana jalia waende tangu siku ya leo, wakiyakisi nuru ya Yesu Kristo nina wakabidhi kwako kwa Baba Mungu katika jina la Yesu Kristo. Jalia wamfuate Bwana kwa unyenyekevu katika ubatizo hapa kanisani. Weke Roho Mtakatifu maishani mwao ili kwamba waweze kuwa kama Yesu siku zao zilizosalia. Tunaomba katika jina lake, watu kama Yesu, kuwa kama Baadhi yenu nyote, mnaosimama karibu ama mnaoketi karibu na watu wao ambao ni Wakristo, nyosheni mikono yenu, mshike mkono wao, wape mikono, wekeni mkono wenu juu yao. Mungu asifiwe kwa ajili ya nafsi yako. Madhabahu yetu yote yamejazwa na watoto na kadhalika, hatuwezi kuwapandisha hapa juu kupitia kwa safari ya maisha kutoka duniani hadi utukufuni. Naomba tukuwa kama yeye. Yeah, yeah. ni angazi Lo niangazie, jali ya nuru kutoka kwenye mnara wa taa ta iniangazie, lo niangazie, Bwana niangazie jalia nuru kutoka kwenye mnara wa taa ina ngazi. Mnajisikia vizuri sana hivi? Amjisiki vizuri hivi? Huna furaha kwamba wewe ni Mkristo? Peana mikono na mtu fulani anayeketi karibu na wewe. Sasa wakati tunapoenda kuimba wimbo Tutatembea nuruni, nuru hii nzuri, nuru ya Bwana Yesu Kristo akidhihirishwa katika mwili. Tutatembea nuruni, nuru nzuri sana, jombako umande warima unana, tuangazie kote jana na usiku Yesu, nuru ya ulimwengu, hu, uimbeni kila mtu tu tatembea katika nuru hii, ni nuru nzuri njoamani, ambapo umande warema unang'ara, tumuliki yako mchana na usiku Yesu nuru ya ulimwengu. Joni, enyi watakatifu wote wa nuru, mtangaze Yesu, nuru ya ulimwengu, ndipo kengele za mbinguni zitalia. E hey, Yesu nuru ya ulimwengu, inua mkono wako sasa Tu taendelea kutembea katika nurui, ni nuru nzuri sana, huja mali, ambapo matone ya umande warema unangara sana tuangazie tu kote usiku na mchana. Yesu yeye ni nuru ya ulimwengu tatembea katika nuru hii, nuru ya Injili, nuru nzuri huja, ambapo matone ya umande wa rema yanang'a. Twangazie kote mchana na usiku, Yesu nuru ya ulimwengu. Huko nyuma mwanzoni, huko Pentekosta, wakati Roho Mtakatifu aliposhuka juu ya kanisa, ujumbe ulishuka ukaja Smirna. Hapo walisimama Ireneo yule mtakatifu mkuu wa Mungu akinena kwa lugha, nguvu za Mungu, kufufua wafu, kuwaponya wagonjwa. Yeye alikuwa akitembea katika nuru. Baada yake akaja Kulumba, yule mtakatifu hodari wa Mungu, watakatifu wengine wengi mashuhuri, wakiubeba ujumbe, wakitembea so, katika nuru, nuru ya Injili, nuru ile ile iliyoagaza kwenye siku ya Pentekoste, Kristo akisimama katikati ya watu wake, na hivyo vinara saba vya taa vikiakisi nuru yake kama jua katikati ya joto lake sisi hapa katika mwaka wa elfu moja na mia tisa sitini na moja tu natembea katika nuru hii. Ni nuru zuri sana inakuja mahali ambapo umande wa rema unang'a, lo tuangazie kote usiku na mchana. e Yesu, nuru ya ulimwengu na tusimame. Tutaendelea kutembea katika nuru hii, ni nuru nzuri sana inakuja mbaba matone na umande wa rema yanana, tuangazie ya kote mchana na usiku, Yesu nuru ya ulimwengu. Napenda, na mpenda na mpenda kwani, kwa sababu tu alinipenda kwanza na kununua wa Sitarudi tena kwenye mambo ya ulimwengu. Mimi nimekufa kwa ulimwengu na ulimwengu umekufa kwangu. Mimi utembea tu ndani ya Kristo, nikiongozwa na Roho Mtakatifu. Nampenda kwani yeye alinipenda, na yeye uniangazia baraka zake, akinipa mkono wa kuume wa ushirika katika ufalme wake. Sasa sisi ni wana na binti za Mungu, na haijadhihirika bado tutakavyokuwa mwishoni, bali tunajua ya kwamba tutakuwa na mwili kama wake uliotukuzwa, kwa kuwa tutamwona kama alivyo. Basi tutatembea katika nuru, ni nuru nuru nzuri ina yokuja mahali ambapo umande wa rehema unang'ara, tuangazie kote mchana na usiku. Yesu, nuru ya ulimwengu. Je, mnampenda? Najua baada ya ujumbe unaokatakata na kukadhalika, ninapenda kuwasikia watu wakiingia katika nyimbo na kuanza kuabudu na kuimba katika roho. Hakuna kitu kilicho kizuri kuliko kuimba kuzuri kwa kale. Hiyo ni kweli, ninapenda kuimba kuzuri kwa kipentekoste kwa mtindo wa kale. Uo hizo sauti zilizofunzwa kupita kiasi zinazoshikiliwa mpaka zinakoroma na uso unakuwa buluu, wala hawajui wanachoimba ninapenda mtu ambaye labda asingeweza kuibeba tuni kwenye kikapu, lakini ana baraka za kipentekosti anazoimbia. Sasa lo, jinsi jinsi zilivyo tukufu hizo sauti tamu za msalabani! Lo, camani wimbo wetu wa kufumukana sasa. Peleka jina la Yesu mtoto wa uzoni na majonzi, itakupa furaha na faraja, peleka uendako. Kesho usiku saa moja saa moja kamili, ibada itaanza. Tukilinamia jina la Yesu, tukisujudu minguni pake, tutamvika taji mbinguni kama mfalme wa wafalme, safari yetu itakapokamilika. Hebu tuimbe sote sasa, leka <tipa> jina <tipa> la Yesu mtoto wa huzuni na majonzi, nitakupa furaha na faraja Sasa tuliumaliza usiku wa leo, ni ndio kwanza waniulize sasa kama kutakuwa kuna ibada asubuhi. Asubuhi la sio kesho, pumzikeni vizuri. kesho labda kesho usiku sitaweza kuumalizia ujumbe huo, kwa hiyo nitauchukua kesho yake. Wakati wowote nikishindwa kwenye ujumbe huu kamili nitaubeba kesho yake. Lakini tumeyamaliza haya, ninaamini mko tayari kwa ajili ya nyakati za kanisa, sivyo? Vema, na tuinamishe vichwa vyetu tunapoimba kwa utulivu. Sasa tukilinamia jina la Yesu kila ulimi utalikiri